Sáng ngày 13/05/2023, Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn đã tổ chức thành công “Lễ ký hợp đồng cam kết việc làm giữa nhà trường và sinh viên”. Chương trình còn có sự tham gia của các doanh nghiệp tại TP. HCM và các tỉnh lân cận. Phát biểu tại buổi lễ, ThS. Dương Công Hiếu – Phó Hiệu trưởng Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn cho biết: “Đây là sự kiện được tổ chức thường niên nhằm thực hiện các mục tiêu, chủ trương chiến lược của Hệ thống Giáo dục Đại Việt trong công tác định hướng nghề nghiệp, giới thiệu việc làm cho sinh viên; đồng thời tiếp tục tăng cường phát triển mối quan hệ hợp tác tốt đẹp giữa Doanh nghiệp với Nhà Trường trong quá trình tuyển dụng và đào tạo”
Sáng ngày 13/05/2023, Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn đã tổ chức thành công “Lễ ký hợp đồng cam kết việc làm giữa nhà trường và sinh viên”. Chương trình còn có sự tham gia của các doanh nghiệp tại TP. HCM và các tỉnh lân cận.
Đây là hoạt động thường niên của Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn
Phát biểu tại buổi lễ, ThS. Dương Công Hiếu – Phó Hiệu trưởng Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn cho biết: “Đây là sự kiện được tổ chức thường niên nhằm thực hiện các mục tiêu, chủ trương chiến lược của Hệ thống Giáo dục Đại Việt trong công tác định hướng nghề nghiệp, giới thiệu việc làm cho sinh viên; đồng thời tiếp tục tăng cường phát triển mối quan hệ hợp tác tốt đẹp giữa Doanh nghiệp với Nhà Trường trong quá trình tuyển dụng và đào tạo”
ThS. Dương Công Hiếu trực tiếp ký cam kết việc làm với từng sinh viên
Trong năm 2023, Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn tiếp tục thắt chặt mối liên kết với doanh nghiệp, lắng nghe sâu hơn nữa những yêu cầu từ phía tuyển dụng, thậm chí đào tạo đúng đặc trưng riêng của từng doanh nghiệp.
Hoạt động Ký cam kết việc làm với từng sinh viên của trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn là một lời giải cho bài toán “thừa thầy thiếu thợ” tại Việt Nam
“Đã nhiều năm gắn bó mật thiết với Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn. Chúng tôi sẵn sàng hỗ trợ sinh viên của trường, từ hoạt động đào tạo, thực tập đến giải quyết việc làm. Hàng năm, có rất nhiều sinh viên đang làm việc cho chúng tôi” - Ông Nguyễn Triều Dương Quang - Trưởng Bộ phận thu hút nhân tài Công ty cổ phần Dược phẩm FPT Long Châu có đôi lời chia sẻ trong chương trình.
Cam kết 100% có việc làm, từ lâu đã trở thành truyền thống của Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn
“Lễ ký hợp đồng cam kết việc làm giữa nhà trường và sinh viên” không chỉ tạo ra cơ hội để các tập đoàn, doanh nghiệp giao lưu, học hỏi mà còn là dịp để sinh viên an tâm về vấn đề đầu ra khi theo học tại trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn.
Dưới sự chứng kiến của đại diện của các doanh nghiệp, gần 100 sinh viên đã trực tiếp ký giấy cam kết với lãnh đạo Nhà trường. Những học sinh không tham gia được buổi lễ hôm nay, cũng sẽ được thư ký các khoa gửi hợp đồng cam kết việc làm về từng lớp.
Chương trình được diễn ra dưới sự chứng kiến của đại diện các doanh nghiệp
Nhà trường sẽ hoàn trả học phí nếu sinh viên không được giới thiệu việc làm sau khi tốt nghiệp hoặc đào tạo bổ sung đến khi sinh viên được doanh nghiệp tiếp nhận. Song song đó, sinh viên phải hoàn thành chuẩn đầu ra theo quy định, đảm bảo kiến thức và kỹ năng nghề nghiệp theo chương trình.
KÝ CAM KẾT 100% CÓ VIỆC LÀM SAU KHI RA TRƯỜNG
ĐĂNG KÝ TUYỂN SINH ONLINE 2024
TỔNG ĐÀI TƯ VẤN HƯỚNG NGHIỆP >> HOTLINE
Lý do tại sao sinh viên chọn học tại Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn ?
- Trường đầu tiên trên cả nước ký cam kết việc làm với từng sinh viên.
- 100% Đảm bảo việc làm ĐÚNG CHUYÊN NGÀNH sau khi tốt nghiệp.
- Xét học sinh tốt nghiệp THPT vào học Cao đẳng chính quy.
- Chế độ thực tập hưởng lương.
- Học phí không tăng trong suốt quá trình học
- Rút ngắn thời gian đào tạo từ 2 - 2,5 năm. Ra trường sớm có việc làm.
- 70% thời lượng thực hành
- Cơ sở vật chất hiện đại, phòng học máy lạnh 100%
Quyền lợi của sinh viên khi theo học tại trường:
- Giảm 50% học phí cho sv đạt học sinh giỏi 3 năm học THPT.
- Giảm 20% học phí cho sv đạt học sinh giỏi năm lớp 12.
- Giảm từ 5 - 50% học phí cho tất cả học sinh nhập học sớm.
- Giảm 2.000.000 vnđ học phí cho sinh viên nhập học sớm đợt 1,2,3.
- Giảm 15% học phí cho sinh viên nhập học đợt 4,5.
- Giảm 10% học phí cho sinh viên nhập học đợt 6,7.
- Giảm 100% học phí toàn khóa cho bộ đội xuất ngũ từ Trường Sa.
- Giảm 70% học phí cho bộ đội xuất ngũ từ các đơn vị khác.
- Tặng 500 balo cho học sinh nhập học sớm
- Bốc thăm laptop cho sinh viên nhập học tại các đợt khai giảng.
* QUỸ TÍN DỤNG ĐẠI VIỆT 15 TỶ ĐỒNG: Hỗ trợ sinh viên vay vốn học tập không lãi suất suốt quà trình học tập.
>> Tham khảo thêm: Xét tuyển học bạ - học ngay ngành hot
>> Tham khảo thêm: Trường CĐ Đại Việt Sài Gòn Thông báo tuyển sinh CĐ chính quy
>> Tham khảo thêm: Xét tuyển học bạ ngành Y sỹ đa khoa
* Mọi thắc mắc xin liên hệ:
TRƯỜNG CAO ĐẲNG ĐẠI VIỆT SÀI GÒN
TRUNG TÂM TUYỂN SINH – TRUYỀN THÔNG
Tổng đài: 1900 7043
Hotline: 0844446999 - 0844447999 - 02873081213
Email: tuyensinh@daivietsaigon.edu.vn
Website: www.daivietsaigon.edu.vn
Fanpage: Trường Cao Đẳng Đại Việt Sài Gòn