Sáng ngày 06/07/2023, Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn tưng bừng tổ chức CHƯƠNG TRÌNH CHÀO ĐÓN TÂN SINH VIÊN K23 ĐỢT 1 như một món quà tinh thần ý nghĩa dành tặng cho các em khi mới vào trường. Đây còn là cơ hội để quý phụ huynh cùng các Tân sinh viên K23 được giới thiệu, gặp gỡ và lắng nghe chia sẻ từ Ban Giám hiệu Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn. Đến tham dự buổi lễ có sự hiện diện của: ThS. Dương Công Hiếu – Phó Hiệu trưởng Trưởng Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn; ThS.BS Đỗ Ngọc Chánh – Phó Hiệu trưởng Nhà trường; ThS. Lê Thị Bích Thảo – Phó Hiệu trưởng kiêm Trưởng Khoa Sư phạm và Khoa ngoại ngữ Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn; cùng với lãnh đạo các Phòng, Khoa, Trung tâm, cán bộ giảng viên và hơn 100 tân sinh viên đợt 1 khóa 2023.
TRƯỜNG CAO ĐẲNG ĐẠI VIỆT SÀI GÒN CHÀO ĐÓN TÂN SINH VIÊN K23 ĐỢT 1
Sáng ngày 06/07/2023, Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn tưng bừng tổ chức CHƯƠNG TRÌNH CHÀO ĐÓN TÂN SINH VIÊN K23 ĐỢT 1 như một món quà tinh thần ý nghĩa dành tặng cho các em khi mới vào trường. Đây còn là cơ hội để quý phụ huynh cùng các Tân sinh viên K23 được giới thiệu, gặp gỡ và lắng nghe chia sẻ từ Ban Giám hiệu Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn.
Chương trình Chào đón tân sinh viên K23 đợt 1
Đến tham dự buổi lễ có sự hiện diện của: ThS. Dương Công Hiếu – Phó Hiệu trưởng Trưởng Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn; ThS.BS Đỗ Ngọc Chánh – Phó Hiệu trưởng Nhà trường; ThS. Lê Thị Bích Thảo – Phó Hiệu trưởng kiêm Trưởng Khoa Sư phạm và Khoa ngoại ngữ Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn; cùng với lãnh đạo các Phòng, Khoa, Trung tâm, cán bộ giảng viên và hơn 100 tân sinh viên đợt 1 khóa 2023.
Chương trình được diễn ra trong không khí ấm cúng và gần gũi
Thay mặt Hội đồng Trường, Ban giám hiệu, ThS. Dương Công Hiếu – Phó Hiệu trưởng Nhà trường gửi lời chúc mừng đến các tân sinh viên đã trúng tuyển và bắt đầu những năm tháng học tập dưới ngôi nhà chung Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn.
Tại đây, Th.S Dương Công Hiếu cũng mong muốn các Phòng, Khoa, Trung tâm của Nhà trường tiếp tục tập trung nghiên cứu và đề ra những giải pháp tối ưu để góp phần phát huy chất lượng công tác đào tạo, đảm bảo việc lấy người học làm trung tâm, học sinh sẽ được gắn việc học của mình với thực hành, áp dụng kiến thức vào cuộc sống.
“Thầy tin rằng với bản lĩnh, trí tuệ, thái độ học tập, nghiên cứu khoa học và rèn luyện nghiêm túc, cùng sự dìu dắt của thầy cô các em sẽ đạt được ước mơ của cuộc đời mình và có nhiều kỷ niệm đẹp với mái trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn. Nhà trường sẽ luôn đồng hành trong suốt chặng đường các em học tập tới đây”.
ThS. Dương Công Hiếu – Phó Hiệu trưởng Nhà trường chia sẻ niềm vui đến với các tân sinh viên K23
Bên cạnh đó, với phương châm “Đồng hành tri thức, vững bước tương lai”, Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn cũng thực hiện chính sách: Đưa đón, hỗ trợ tìm nhà trọ miễn phí cho tân sinh viên, nhằm giúp cho quý phụ huynh an tâm hơn khi cho con em mình theo học tại Trường.
Hiện rõ trên khuôn mặt từng em là niềm nôn nao, sung sướng, tự hào khi chính thức là thành viên của đại gia đình DVE – Một trong những Hệ thống giáo dục danh tiếng hàng đầu cả nước với chất lượng đào tạo uy tín.
Xen lẫn niềm háo hức là sự ngỡ ngàng trước những điều mới mẻ và một chút hồi hộp, khi nhiều em phải xa nhà, xa gia đình, để trải nghiệm cuộc sống mới.
Mỗi một mùa Chào đón tân sinh viên ở DVE đều đặc biệt bởi đó là cột mốc không thể thay đổi, đánh dấu từng bước phát triển của Nhà trường thông qua hình ảnh đẹp đẽ, biểu hiện cho sức sống của sinh viên Đại Việt.
Chương trình được tổ chức thường niên như một lời chúc mừng các bạn Tân sinh viên đã vượt vũ môn thành công
Chương trình Chào đón tân sinh viên không chỉ là tín hiệu của năm học mới, mở ra hành trang mới. Mà còn là ngày hội, ngày vui để trao và nhận, xóa đi những khoảng cách, gần và hiểu nhau hơn, khi bàn tay người đi trước cầm lấy bàn tay người đi sau.
Sự kiện còn là lời chúc, lời mong ước các bạn sẽ trải nghiệm những tháng ngày tươi đẹp, sôi động phía trước khi trở thành sinh viên Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn.
Mong rằng với những ấn tượng đẹp trong ngày khai giảng đầu tiên sẽ là bước đệm để các bạn tân sinh viên K23 thêm tự tin, nhanh chóng hòa nhập vào môi trường mới; nỗ lực học tập và rèn luyện để vững vàng, trưởng thành hơn và tự khẳng định mình trong thời gian tới.
THỜI GIAN NHẬP HỌC VÀ LỊCH KHAI GIẢNG |
|
Thời gian nhập học |
Lịch khai giảng |
Đợt 1: 01/03/2023 – 14/07/2023 |
ngày 08/07/2023 |
Đợt 2: 09/07/2023 – 28/07/2023 |
ngày 29/07/2023 |
Đợt 3: 30/07/2023 – 11/08/2023 |
ngày 12/08/2023 |
Đợt 4: 13/08/2023 – 18/08/2023 |
ngày 19/08/2023 |
Đợt 5: 20/08/2023 – 25/08/2023 |
ngày 26/08/2023 |
Đợt 6: 03/09/2023 – 05/09/2023 |
ngày 06/09/2023 |
Đợt 7: 17/09/2023 – 22/09/2023 |
ngày 23/09/2023 |
Đợt 8: 24/09/2023 – 06/10/2023 |
ngày 07/09/2023 |
Đợt 9: 08/10/2023 – 20/10/2023 |
ngày 21/09/2023 |
KÝ CAM KẾT 100% CÓ VIỆC LÀM SAU KHI RA TRƯỜNG
ĐĂNG KÝ TUYỂN SINH ONLINE 2024
TỔNG ĐÀI TƯ VẤN HƯỚNG NGHIỆP >> HOTLINE
Lý do tại sao sinh viên chọn học tại Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn ?
- Trường đầu tiên trên cả nước ký cam kết việc làm với từng sinh viên.
- 100% Đảm bảo việc làm ĐÚNG CHUYÊN NGÀNH sau khi tốt nghiệp.
- Xét học sinh tốt nghiệp THPT vào học Cao đẳng chính quy.
- Chế độ thực tập hưởng lương.
- Học phí không tăng trong suốt quá trình học
- Rút ngắn thời gian đào tạo từ 2 - 2,5 năm. Ra trường sớm có việc làm.
- 70% thời lượng thực hành
- Cơ sở vật chất hiện đại, phòng học máy lạnh 100%
Quyền lợi của sinh viên khi theo học tại trường:
- Giảm 50% học phí cho sv đạt học sinh giỏi 3 năm học THPT.
- Giảm 20% học phí cho sv đạt học sinh giỏi năm lớp 12.
- Giảm từ 5 - 50% học phí cho tất cả học sinh nhập học sớm.
- Giảm 2.000.000 vnđ học phí cho sinh viên nhập học sớm đợt 1,2,3.
- Giảm 15% học phí cho sinh viên nhập học đợt 4,5.
- Giảm 10% học phí cho sinh viên nhập học đợt 6,7.
- Giảm 100% học phí toàn khóa cho bộ đội xuất ngũ từ Trường Sa.
- Giảm 70% học phí cho bộ đội xuất ngũ từ các đơn vị khác.
- Tặng 500 balo cho học sinh nhập học sớm
- Bốc thăm laptop cho sinh viên nhập học tại các đợt khai giảng.
* QUỸ TÍN DỤNG ĐẠI VIỆT 15 TỶ ĐỒNG: Hỗ trợ sinh viên vay vốn học tập không lãi suất suốt quà trình học tập.
>> Tham khảo thêm: Xét tuyển học bạ - học ngay ngành hot
>> Tham khảo thêm: Trường CĐ Đại Việt Sài Gòn Thông báo tuyển sinh CĐ chính quy
>> Tham khảo thêm: Xét tuyển học bạ ngành Y sỹ đa khoa
* Mọi thắc mắc xin liên hệ:
TRƯỜNG CAO ĐẲNG ĐẠI VIỆT SÀI GÒN
TRUNG TÂM TUYỂN SINH – TRUYỀN THÔNG
Tổng đài: 1900 7043
Hotline: 0844446999 - 0844447999 - 02873081213
Email: tuyensinh@daivietsaigon.edu.vn
Website: www.daivietsaigon.edu.vn
Fanpage: Trường Cao Đẳng Đại Việt Sài Gòn