Các ngành Điều dưỡng, Du lịch, Logistics và Công nghệ thông tin đang là lựa chọn hàng đầu với tiềm năng việc làm cao, hứa hẹn mang lại cơ hội nghề nghiệp ổn định cho các bạn trẻ. Nhà trường cam kết 100% sinh viên có việc làm.
Trước sự biến động của thị trường lao động và nhu cầu ngày càng tăng về các ngành có tính ứng dụng cao, việc lựa chọn một ngành học phù hợp và mang lại cơ hội việc làm ổn định là điều được rất nhiều bạn trẻ quan tâm. Dưới đây là một số lựa chọn nổi bật về ngành học và mức lương hấp dẫn sau khi tốt nghiệp:
1. Điều Dưỡng
Ngành Điều dưỡng không chỉ là một trong những ngành có nhu cầu việc làm cao mà còn được đánh giá cao về mức lương. Theo dự báo của Bộ Y tế, Việt Nam cần bổ sung khoảng 304,000 điều dưỡng viên trong giai đoạn 2021 - 2030. Sau khi tốt nghiệp, các bạn có thể mong đợi mức lương từ 10-20 triệu VND/tháng tại các cơ sở y tế.
2. Du Lịch
Với sự phát triển nhanh chóng của ngành du lịch, nhu cầu về nhân sự có trình độ ngày càng cao. Mức lương khởi điểm cho các vị trí trong ngành du lịch dao động từ 7-12 triệu VND/tháng, với triển vọng thăng tiến rõ rệt.
3. Logistics
Ngành Logistics không chỉ cần nguồn nhân lực lớn mà còn đặc biệt quan tâm đến nhân lực chất lượng. Đến năm 2030, Việt Nam cần thêm 2.2 triệu lao động trong ngành này, trong đó có nhu cầu cao về nhân lực có trình độ ngoại ngữ và kỹ năng chuyên môn. Mức lương khởi điểm cho vị trí nhân viên logistics dao động từ 10-15 triệu VND/tháng và lên đến 30-50 triệu VND/tháng cho các vị trí quản lý.
4. Công Nghệ Thông Tin
Ngành Công nghệ thông tin luôn là một trong những ngành có nhu cầu về nhân lực cao nhất, với mức lương hấp dẫn. Mỗi năm, Việt Nam cần tới 80,000 nhân lực trong ngành này, nhưng hiện chỉ đáp ứng được khoảng 32,000 sinh viên. Mức lương của các chuyên gia IT dao động từ 15-40 triệu VND/tháng, tùy thuộc vào kỹ năng và kinh nghiệm làm việc.
Những ngành học này không chỉ đáp ứng nhu cầu việc làm mà còn mang lại cơ hội thăng tiến nghề nghiệp và thu nhập ổn định trong tương lai. Hãy cân nhắc kỹ và lựa chọn ngành học phù hợp nhất với mục tiêu nghề nghiệp của bạn!
KÝ CAM KẾT 100% CÓ VIỆC LÀM SAU KHI RA TRƯỜNG
ĐĂNG KÝ TUYỂN SINH ONLINE 2024
TỔNG ĐÀI TƯ VẤN HƯỚNG NGHIỆP >> HOTLINE
Lý do tại sao sinh viên chọn học tại Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn ?
- Trường đầu tiên trên cả nước ký cam kết việc làm với từng sinh viên.
- 100% Đảm bảo việc làm ĐÚNG CHUYÊN NGÀNH sau khi tốt nghiệp.
- Xét học sinh tốt nghiệp THPT vào học Cao đẳng chính quy.
- Chế độ thực tập hưởng lương.
- Học phí không tăng trong suốt quá trình học
- Rút ngắn thời gian đào tạo từ 2 - 2,5 năm. Ra trường sớm có việc làm.
- 70% thời lượng thực hành
- Cơ sở vật chất hiện đại, phòng học máy lạnh 100%
Quyền lợi của sinh viên khi theo học tại trường:
- Giảm 50% học phí cho sv đạt học sinh giỏi 3 năm học THPT.
- Giảm 20% học phí cho sv đạt học sinh giỏi năm lớp 12.
- Giảm từ 5 - 50% học phí cho tất cả học sinh nhập học sớm.
- Giảm 2.000.000 vnđ học phí cho sinh viên nhập học sớm đợt 1,2,3.
- Giảm 15% học phí cho sinh viên nhập học đợt 4,5.
- Giảm 10% học phí cho sinh viên nhập học đợt 6,7.
- Giảm 100% học phí toàn khóa cho bộ đội xuất ngũ từ Trường Sa.
- Giảm 70% học phí cho bộ đội xuất ngũ từ các đơn vị khác.
- Tặng 500 balo cho học sinh nhập học sớm
- Bốc thăm laptop cho sinh viên nhập học tại các đợt khai giảng.
* QUỸ TÍN DỤNG ĐẠI VIỆT 15 TỶ ĐỒNG: Hỗ trợ sinh viên vay vốn học tập không lãi suất suốt quà trình học tập.
>> Tham khảo thêm: Xét tuyển học bạ - học ngay ngành hot
>> Tham khảo thêm: Trường CĐ Đại Việt Sài Gòn Thông báo tuyển sinh CĐ chính quy
>> Tham khảo thêm: Xét tuyển học bạ ngành Y sỹ đa khoa
* Mọi thắc mắc xin liên hệ:
TRƯỜNG CAO ĐẲNG ĐẠI VIỆT SÀI GÒN
TRUNG TÂM TUYỂN SINH – TRUYỀN THÔNG
Tổng đài: 1900 7043
Hotline: 0844446999 - 0844447999 - 02873081213
Email: tuyensinh@daivietsaigon.edu.vn
Website: www.daivietsaigon.edu.vn
Fanpage: Trường Cao Đẳng Đại Việt Sài Gòn