Chiến thắng Điện Biên Phủ ngày 7/5/1954 là một trong những đỉnh cao chói lọi, kỳ tích vẻ vang trong lịch sử đấu tranh chống ngoại xâm, “lừng lẫy năm châu, chấn động địa cầu”.
Chiến thắng Điện Biên Phủ ngày 7/5/1954 là một trong những đỉnh cao chói lọi, kỳ tích vẻ vang trong lịch sử đấu tranh chống ngoại xâm, “lừng lẫy năm châu, chấn động địa cầu”.
Đúng như Chủ tịch Hồ Chí Minh đã viết: "Điện Biên Phủ như là một cái mốc chói lọi bằng vàng của lịch sử. Nó ghi rõ nơi chủ nghĩa thực dân lăn xuống dốc và tan rã, đồng thời, phong trào giải phóng dân tộc khắp thế giới đang lên cao đến thắng lợi hoàn toàn". "Đó là thắng lợi vĩ đại của Nhân dân ta mà cũng là thắng lợi chung của tất cả các dân tộc bị áp bức trên thế giới".
Các chiến sĩ xung kích tấn công địch trên khu đồi C thuộc cụm cao điểm phía Đông của Tập đoàn cứ điểm, trong đợt 2 của chiến dịch Điện Biên Phủ (từ 30/3 - 30/4/1954) (Ảnh: Tư liệu TTXVN)
Chiến thắng lịch sử Điện Biên Phủ - đỉnh cao của cuộc tiến công chiến lược Đông-Xuân 1953-1954 là chiến công lớn nhất, chói lọi nhất của toàn Đảng, toàn quân và toàn dân ta trong cuộc kháng chiến chống thực dân Pháp xâm lược (1945-1954). Chiến thắng này góp phần quyết định đập tan hoàn toàn dã tâm xâm lược của thực dân Pháp và can thiệp Mỹ, buộc chúng phải ký Hiệp định Giơ-ne-vơ, kết thúc chiến tranh ở Đông Dương, mở ra một thời kỳ mới cho cách mạng Việt Nam, Lào và Cam-pu-chia, góp phần quan trọng đối với phong trào giải phóng dân tộc, mở đầu sự sụp đổ của chủ nghĩa thực dân cũ trên phạm vi toàn thế giới.
Chiều ngày 7/5/1954, lá cờ "Quyết chiến, quyết thắng" tung bay trên nóc hầm De Castres, đánh dấu thắng lợi của chiến dịch Điện Biên Phủ lịch sử (Ảnh: Tư liệu TTXVN)
Chiến thắng Điện Biên Phủ đã ghi vào lịch sử Việt Nam một mốc son chói lọi, là niềm tự hào, là nguồn sức mạnh to lớn, cổ vũ toàn Đảng, toàn dân, toàn quân ta ra sức phấn đấu thực hiện thắng lợi mục tiêu xây dựng và bảo vệ Tổ quốc Việt Nam xã hội chủ nghĩa, khơi dậy khát vọng phát triển đất nước ngày càng phồn vinh, hạnh phúc.
Bảo tàng Chiến thắng Điện Biên Phủ ngày nay
KÝ CAM KẾT 100% CÓ VIỆC LÀM SAU KHI RA TRƯỜNG
ĐĂNG KÝ TUYỂN SINH ONLINE 2024
TỔNG ĐÀI TƯ VẤN HƯỚNG NGHIỆP >> HOTLINE
Lý do tại sao sinh viên chọn học tại Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn ?
- Trường đầu tiên trên cả nước ký cam kết việc làm với từng sinh viên.
- 100% Đảm bảo việc làm ĐÚNG CHUYÊN NGÀNH sau khi tốt nghiệp.
- Xét học sinh tốt nghiệp THPT vào học Cao đẳng chính quy.
- Chế độ thực tập hưởng lương.
- Học phí không tăng trong suốt quá trình học
- Rút ngắn thời gian đào tạo từ 2 - 2,5 năm. Ra trường sớm có việc làm.
- 70% thời lượng thực hành
- Cơ sở vật chất hiện đại, phòng học máy lạnh 100%
Quyền lợi của sinh viên khi theo học tại trường:
- Giảm 50% học phí cho sv đạt học sinh giỏi 3 năm học THPT.
- Giảm 20% học phí cho sv đạt học sinh giỏi năm lớp 12.
- Giảm từ 5 - 50% học phí cho tất cả học sinh nhập học sớm.
- Giảm 2.000.000 vnđ học phí cho sinh viên nhập học sớm đợt 1,2,3.
- Giảm 15% học phí cho sinh viên nhập học đợt 4,5.
- Giảm 10% học phí cho sinh viên nhập học đợt 6,7.
- Giảm 100% học phí toàn khóa cho bộ đội xuất ngũ từ Trường Sa.
- Giảm 70% học phí cho bộ đội xuất ngũ từ các đơn vị khác.
- Tặng 500 balo cho học sinh nhập học sớm
- Bốc thăm laptop cho sinh viên nhập học tại các đợt khai giảng.
* QUỸ TÍN DỤNG ĐẠI VIỆT 15 TỶ ĐỒNG: Hỗ trợ sinh viên vay vốn học tập không lãi suất suốt quà trình học tập.
>> Tham khảo thêm: Xét tuyển học bạ - học ngay ngành hot
>> Tham khảo thêm: Trường CĐ Đại Việt Sài Gòn Thông báo tuyển sinh CĐ chính quy
>> Tham khảo thêm: Xét tuyển học bạ ngành Y sỹ đa khoa
* Mọi thắc mắc xin liên hệ:
TRƯỜNG CAO ĐẲNG ĐẠI VIỆT SÀI GÒN
TRUNG TÂM TUYỂN SINH – TRUYỀN THÔNG
Tổng đài: 1900 7043
Hotline: 0844446999 - 0844447999 - 02873081213
Email: tuyensinh@daivietsaigon.edu.vn
Website: www.daivietsaigon.edu.vn
Fanpage: Trường Cao Đẳng Đại Việt Sài Gòn