Sáng 30/9, tại Hội trường TPHCM, Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn tổ chức lễ Khai giảng, trao bằng tốt nghiệp năm học 2023 - 2024 và trao học bổng cho sinh viên có hoàn cảnh khó khăn vượt khó học tập đang học tại trường.
Sáng 30/9, tại Hội trường TPHCM, Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn tổ chức lễ Khai giảng, trao bằng tốt nghiệp năm học 2023 - 2024 và trao học bổng cho sinh viên có hoàn cảnh khó khăn vượt khó học tập đang học tại trường.
TS Lê Lâm, Hiệu trưởng Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn tuyên dương sinh viên xuất sắc
Tham dự buổi lễ có TS Nguyễn Thị Thu Dung, Đại biểu Quốc hội khoá XV; TS Phạm Vũ Quốc Bình, Phó Tổng Cục trưởng Tổng cục Giáo dục nghề nghiệp - Bộ LĐTB-XH; đại diện lãnh đạo Ban Pháp chế HĐND TPHCM, Văn phòng UBND TPHCM; Sở LĐTB-XH TPHCM…. TS Lê Lâm, Hiệu trưởng Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn cùng gần 800 tân sinh viên khóa 23 của các khoa ngành năm học 2023 - 2024.
TS Lê Lâm, Hiệu trưởng Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn trao băng tốt nghiệp cho sinh viên tại buổi lễ
Phát biểu tại lễ khai giảng, TS Lê Lâm, Hiệu trưởng Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn nhấn mạnh: Phát triển giáo dục nghề nghiệp là nhiệm vụ quan trọng hàng đầu trong phát triển nguồn nhân lực để tranh thủ thời cơ dân số vàng, hình thành nguồn nhân lực trực tiếp có chất lượng, hiệu quả và kỹ năng nghề cao, phục vụ phát triển kinh tế - xã hội. Theo đó, trong năm học 2023 - 2024, nhà trường quyết tâm hoàn thiện bộ máy quản lý, tăng cường đội ngũ giảng viên có trình độ chuyên môn luôn cập nhật các phương pháp quản lý, giảng dạy chuyên nghiệp và hiện đại; phát triển quy mô trường lớp, cơ sở vật chất và trang thiết bị đào tạo, đẩy mạnh hợp tác với doanh nghiệp để từng bước nâng cao chất lượng đào tạo và phục vụ chăm sóc tốt hơn cho sinh viên. Tăng cường áp dụng chuyển đổi số trong các hoạt động vận hành nhà trường, công tác đào tạo và quản lý, chăm sóc sinh viên. Chuẩn bị đầy đủ và tăng cường các điều kiện đảm bảo chất lượng và đăng ký kiểm định chất lượng giáo dục nghề nghiệp của nhà trường để đạt tiêu chuẩn quốc gia và quốc tế trong giáo dục nghề nghiệp.
TS Phạm Vũ Quốc Bình, Phó Tổng Cục trưởng Tổng cục Giáo dục nghề nghiệp - Bộ LĐTB-XH và TS Lê Lâm, Hiệu trưởng Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn khen thưởng cho sinh viên xuất sắc
Cùng đó, tiếp tục đầu tư nghiên cứu xây dựng chương trình đào tạo các ngành nghề mới nhằm đáp ứng thời đại cách mạng công nghiệp số và tiếp tục đổi mới, cập nhật bổ sung chương trình đào tạo các ngành theo hướng chuẩn năng lực và kỹ năng làm việc. Gắn kết với nhu cầu nhân lực của xã hội theo hướng đa ngành nghề, đa dạng hoá về loại hình, phương thức và thời gian đào tạo.
Nhấn mạnh đến nhiệm vụ đào tạo góp phần thực hiện Nghị quyết Đại hội Đảng bộ TP.HCM lần thứ XI, nhiệm kỳ 2020 - 2025, TS Lê Lâm cho biết, nhà trường sẽ tiếp tục giáo dục nghề nghiệp bám sát nhu cầu của thị trường lao động gắn kết với việc làm thỏa đáng, an sinh xã hội và phát triển bền vững, bao trùm; phát huy tối đa năng lực, phẩm chất của người học; thúc đẩy khởi nghiệp, đổi mới sáng tạo.
“Ngoài chính sách học bổng dành cho sinh viên học giỏi, sinh viên khó khăn, nhà trường và các công ty đối tác, các mạnh thường quân tiếp tục xây dựng “Quỹ tín dụng sinh viên Đại Việt” với nguồn vốn hiện nay đã tăng lên 15 tỷ đồng. Nguồn quỹ sẽ luôn đồng hành và chắp những đôi cánh cho những sinh viên có hoàn cảnh còn khó khăn để kịp thời hỗ trợ các em vay vốn học tập trong suốt thời gian học tại trường, không để sinh viên nào bị ngừng học vì lý do không có tiền đóng học phí.” - TS Lê Lâm nhấn mạnh và cho biết để tiếp tục tạo nhiều cơ hội cho sinh viên thể hiện năng lực và thu nhập cao sau khi tốt nghiệp, nhà trường tiếp tục hỗ trợ, giải quyết, giới thiệu việc làm cho sinh viên từ năm 2 và sau khi tốt nghiệp, nâng cao uy tín và chất lượng đào tạo trong việc đưa sinh viên sớm đến tiếp cận nghề nghiệp, thông qua việc phối hợp với hơn 200 công ty, doanh nghiệp ở tất cả các lĩnh vực ngành nghề mà trường có đào tạo như Công ty sản xuất ô tô, Ngân hàng, Bệnh viện, Trường học và nhiều cơ sở sản xuất, kinh doanh, dịch vụ khác.
TS Lê Lâm, Hiệu trưởng Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn tiếp nhận học bổng từ các mạnh thường quân hỗ trợ cho sinh viên
Bên cạnh đó trong năm học vừa qua, Nhà trường đã tổ chức nhiều hoạt động phong trào và công tác xã hội đã mang lại nhiều hiệu quả, hiệu ứng trong sinh viên, nhiều lợi ích thiết thực cho xã hội, như: Chương trình Ủng hộ "Vì Trường Sa Xanh" với kinh phí ủng hộ lên đến 600 triệu đồng; Chiến dịch tình nguyện hè: Mùa hè xanh Đại Việt diễn ra tại mặt trận tỉnh Kiên Giang, đã đóng góp xây dựng: chương trình thấp sáng tuyến đường quê, sân chơi thiếu nhi, nhà nhân ái, tặng quà cho trẻ em có hoàn cảnh khó khăn. Tổng trị giá 251 triệu đồng; Tặng 3.000 quyển tập, 100 nón bảo hiểm cho trẻ em nghèo tại xã Minh Thuận, U Minh Thượng, Kiên Giang, 2000 quyển tập cho học sinh nghèo xã Nhuận Đức huyện Củ Chi, hỗ trợ Chương trình của Hải quân Việt Nam 60 triệu đồng; Chương trình bữa ăn "0đ" diễn ra thường xuyên, nấu hơn 300 suất ăn/tháng cho các hoàn cảnh neo đơn, người già không nơi nương tựa; Chương trình hiến máu nhân đạo, gây quỹ "Vì đàn em thân yêu", Vui hội trăng rằm; Hỗ trợ tiếp sức nhập học đối với tân sinh viên nhập học tại trường đầu năm mới.
Cũng tại buổi lễ, Trưng Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn đã trao bằng tốt nghiệp cho 739 sinh viên Cao đẳng chính quy, Cao đẳng Văn bằng 2 và liên thông. Trong đó, tuyên dương, khen thưởng 1 thủ khoa trường, 51 sinh viên tốt nghiệp loại xuất sắc, 172 sinh viên tốt nghiệp loại giỏi thuộc 6 khoa: Y Dược, Sư phạm, Công nghệ tô tô, Ngoại ngữ, Kinh tế, Kỹ thuật công nghệ.
Đặc biệt, trao tặng 96 suất học bổng trị giá 192.000.000 cho 96 sinh viên có hoàn cảnh khó khăn vượt khó học tập đang học tại Trường thông qua sự tài trợ từ các doanh nghiệp là đối tác hợp tác của trường. Trước đó, để hỗ trợ sinh viên bước đầu nhập học, Nhà trường đã trao học bổng cho tân sinh viên khóa 2023 với tổng trị giá học bổng gần 1,6 tỷ đồng.
Tại buổi lễ, đông đảo đại biểu và sinh viên đã xúc động khi chứng kiến nghi thức tuyên thệ của các tân khoa khối ngành Chăm sóc sức khỏe để các bạn nhận thức đầy đủ nhất vinh dự và trách nhiệm của mình, sẽ mãi mãi khắc sâu trong suốt cuộc đời thực hành nghề chăm sóc sức khỏe nhân dân.
Được thành lập từ năm 2000, qua 23 năm xây dựng và phát triển, với sự nỗ lực của tập thể Ban Giám hiệu, cán bộ, giảng viên, nhân viên, trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn đã không ngừng nâng cao chất lượng và đào tạo, chăm sóc, phục vụ sinh viên. Nhà trường hiện đào tạo 32 ngành thuộc các khối ngành Y dược, Sư phạm, Ngoại ngữ, Công nghệ ô tô, Kỹ thuật công nghệ, Kinh tế, Du lịch,... với quy mô hơn 3.000 sinh viên. Đến nay Nhà trường đã dần khẳng định được vị thế và học hiệu trong đào tạo bồi dưỡng nguồn nhân lực phục vụ phát triển kinh tế - xã hội của đất nước và của TP.HCM.
KÝ CAM KẾT 100% CÓ VIỆC LÀM SAU KHI RA TRƯỜNG
ĐĂNG KÝ TUYỂN SINH ONLINE 2024
TỔNG ĐÀI TƯ VẤN HƯỚNG NGHIỆP >> HOTLINE
Bên cạnh chính sách “Đảm bảo 100% có việc làm đúng chuyên ngành”, sinh viên Trường CĐ Đại Việt Sài Gòn còn được hưởng những đặc quyền như:
- Cam kết học phí cố định không tăng trong suốt quá trình học.
- Thực tập có hưởng lương.
- Thời gian đào tạo được cải cách từ 2 đến 2,5 năm.
- 70% thời lượng thực hành.
- 12 nhóm ngành với chương trình đào tạo hiện đại, bắt kịp xu thế thị trường lao động.
- Cơ sở vật chất hiện đại, học phòng máy lạnh 100%.
- Quỹ tín dụng Đại Việt 15 tỷ đồng - Hỗ trợ sinh viên vay vốn học tập với lãi suất 0%.
>> Tham khảo thêm: Xét tuyển học bạ - học ngay ngành hot
>> Tham khảo thêm: Trường CĐ Đại Việt Sài Gòn Thông báo tuyển sinh CĐ chính quy
>> Tham khảo thêm: Cơ hội học cao đẳng y sĩ đa khoa tại phía Nam
* Mọi thắc mắc xin liên hệ:
TRƯỜNG CAO ĐẲNG ĐẠI VIỆT SÀI GÒN
TRUNG TÂM TUYỂN SINH – TRUYỀN THÔNG
Cơ sở 1: 326 Nguyễn Trọng Tuyển, Phường 1, Quận Tân Bình, Thành phố. Hồ Chí Minh
Cơ sở 2: 172 Thích Quảng Đức, Phường 4, Quận Phú Nhuận, Thành phố. Hồ Chí Minh
Tổng đài: 1900 7043
Hotline: 0844446999 - 0844447999 - 02873081213
Email: tuyensinh@daivietsaigon.edu.vn
Website: https://daivietsaigon.edu.vn
Fanpage: Trường Cao Đẳng Đại Việt Sài Gòn