Ngày 17/04/2023, Ban Thường trực Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam Thành phố vừa tổ chức thành công chương trình “Vì Trường Sa Xanh”.
Ngày 17/04/2023, Ban Thường trực Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam Thành phố vừa tổ chức thành công chương trình “Vì Trường Sa Xanh”. Tham dự sự kiện, TS. Lê Lâm – Hiệu trưởng Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn đã không ngần ngại trích 300 triệu đồng ủng hộ cho Quỹ “Vì biển đảo quê hương – Vì tuyến đầu tổ quốc”.
TS. Lê Lâm quyên góp 300 triệu đồng cho Quỹ“ Vì biển đảo quê hương – Vì tuyến đầu tổ quốc”.
Với vị trí địa lý đặc biệt, trên Quần đảo Trường Sa thổ nhưỡng chủ yếu là san hô, đất và cát, thế nên khả năng giữ nước khá hạn chế. Những ngày sóng to, gió lớn, những đợt hơi nước mặn tràn vào đảo, phủ khắp thân cây, làm chậm phát triển cây, thậm chí là chết cây. Và để có một bóng mát trên các đảo nơi đây không phải là một việc làm dễ thực hiện.
Tháng 6/2015 mô hình “Đảo thanh niên”, sau này được đổi tên thành “Vì Trường Sa xanh” được thành lập và đi vào hoạt động với mục đích trồng và chăm sóc cây xanh, cũng như giải quyết tình trạng thời tiết khắc nghiệt đang ảnh hưởng từng ngày, từng giờ đến hoạt đến hoạt động của quân và dân trên đảo.
Hơn 7 năm hoạt động, chương trình “Vì Trường Sa Xanh” nhận được sự quan tâm lớn của đông đảo nhân dân
Chương trình “Vì Trường Sa xanh” do các doanh nghiệp, cơ quan, tổ chức, đoàn thể, cá nhân trong và ngoài nước cùng đoàn kết, chung sức, tích cực ủng hộ, nhằm từng bước nâng cao đời sống tinh thần, vật chất của quân , dân trên huyện đảo Trường Sa.
Trong những năm gần đây, chương trình “Vì Trường Sa xanh” đã thông qua việc ủng hộ kinh phí để cải tạo thổ nhưỡng, trồng thêm rau xanh, các loại cây chắn sóng,…góp phần cải thiện cảnh quan môi trường, cũng như tăng mật độ che phủ cây xanh trên các đảo.
Chương trình “Vì Trường Sa xanh”, góp phần động viên cán bộ, chiến sĩ và nhân dân an tâm sinh sống, công tác giữ vững chủ quyền biển, đảo…
Nhận thức rõ được tầm quan trọng đó, Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn đã làm tốt công tác lan tỏa và ủng hộ, năm nay Ban lãnh đạo, cùng tập thể cán bộ, nhân viên, giảng viên và học sinh Nhà Trường đã quyên góp 300 triệu đồng cho Quỹ.
Đại diện Nhà Trường, TS. Lê Lâm cũng cho biết thêm: “Hy vọng, chương trình “Vì Trường Sa Xanh” sẽ thu ngắn khoảng cách địa lý và gợi lên trong mỗi người dân Việt Nam tình yêu quê hương biển, đảo. Từ đó, góp phần khẳng định chủ quyền lãnh thổ của Việt Nam trên không gian số”.
Đến nay, “Vì Trường Sa Xanh” đã đạt được những kết quả nhất định
Cho đến hôm nay, huyện đảo Trường Sa, tỉnh Khánh Hòa không chỉ được phủ một màu xanh mướt của những tán cây mù u, phong ba, bàng vuông,…mà còn rực rỡ sắc màu của những giàn hoa sứ, hoa giấy, hoa lan,…Giờ đây, giữa muôn trùng biển khơi đang hiện hữu lên một màu xanh tươi tốt của cây cối xen lẫn với những công trình mái ngói đỏ tươi.
KÝ CAM KẾT 100% CÓ VIỆC LÀM SAU KHI RA TRƯỜNG
ĐĂNG KÝ TUYỂN SINH ONLINE 2024
TỔNG ĐÀI TƯ VẤN HƯỚNG NGHIỆP >> HOTLINE
Bên cạnh chính sách “Đảm bảo 100% có việc làm đúng chuyên ngành”, sinh viên Trường CĐ Đại Việt Sài Gòn còn được hưởng những đặc quyền như:
- Cam kết học phí cố định không tăng trong suốt quá trình học.
- Thực tập có hưởng lương.
- Thời gian đào tạo được cải cách từ 2 đến 2,5 năm.
- 70% thời lượng thực hành.
- 12 nhóm ngành với chương trình đào tạo hiện đại, bắt kịp xu thế thị trường lao động.
- Cơ sở vật chất hiện đại, học phòng máy lạnh 100%.
- Quỹ tín dụng Đại Việt 15 tỷ đồng - Hỗ trợ sinh viên vay vốn học tập với lãi suất 0%.
>> Tham khảo thêm: Xét tuyển học bạ - học ngay ngành hot
>> Tham khảo thêm: Trường CĐ Đại Việt Sài Gòn Thông báo tuyển sinh CĐ chính quy
>> Tham khảo thêm: Cơ hội học cao đẳng y sĩ đa khoa tại phía Nam
* Mọi thắc mắc xin liên hệ:
TRƯỜNG CAO ĐẲNG ĐẠI VIỆT SÀI GÒN
TRUNG TÂM TUYỂN SINH – TRUYỀN THÔNG
Cơ sở 1: 326 Nguyễn Trọng Tuyển, Phường 1, Quận Tân Bình, Thành phố. Hồ Chí Minh
Cơ sở 2: 172 Thích Quảng Đức, Phường 4, Quận Phú Nhuận, Thành phố. Hồ Chí Minh
Tổng đài: 1900 7043
Hotline: 0844446999 - 0844447999 - 02873081213
Email: tuyensinh@daivietsaigon.edu.vn
Website: https://daivietsaigon.edu.vn
Fanpage: Trường Cao Đẳng Đại Việt Sài Gòn