Sáng ngày 22/3/2024, Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam Thành phố Hồ Chí Minh đã tổ chức hội nghị sơ kết công tác vận động, quản lý Quỹ “Vì người nghèo”, Quỹ “Vì biển đảo quê hương - Vì tuyến đầu Tổ quốc”.
Sáng ngày 22/3/2024, Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam Thành phố Hồ Chí Minh đã tổ chức hội nghị sơ kết công tác vận động, quản lý Quỹ “Vì người nghèo”, Quỹ “Vì biển đảo quê hương - Vì tuyến đầu Tổ quốc”, nguồn ủng hộ cứu trợ thành phố năm 2023, công tác chăm lo Tết Giáp Thìn năm 2024 và trao giải Hội thi “Góc phố ngày Tết – Xuân Giáp Thìn 2024”.
Tham dự hội nghị có các đồng chí: Võ Văn Thiện, Trưởng ban công tác phía Nam, Ủy ban Trung ương MTTQ Việt Nam; Nguyễn Phước Lộc, Phó bí thư Thành ủy TP Hồ Chí Minh; Huỳnh Thanh Nhân, Phó chủ tịch HĐND TP Hồ Chí Minh; Trần Kim Yến, Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam TP Hồ Chí Minh.
Trong năm qua, công tác vận động, tiếp nhận các nguồn quỹ của TP Hồ Chí Minh nhận được sự tham gia hưởng ứng tích cực của các cơ quan, đơn vị, doanh nghiệp và các tầng lớp nhân dân với kết quả tăng so với chỉ tiêu Nghị quyết Đại hội MTTQ Việt Nam Thành phố đề ra. Theo đó, Quỹ “Vì người nghèo” đã vận động được số tiền hơn 245 tỷ đồng (đạt 196% chỉ tiêu Đại hội), Quỹ “Vì biển đảo quê hương – Vì tuyến đầu Tổ quốc” là hơn 61,9 tỷ đồng (đạt 206,3% chỉ tiêu Đại hội và tăng 12% so với năm 2022) và quỹ cứu trợ đạt hơn 944 triệu đồng.
Song song đó, Mặt trận Tổ quốc Việt Nam Việt Nam Thành phố Hồ Chí Minh cũng ra mắt Quỹ An sinh xã hội Thành phố Hồ Chí Minh; tổ chức Hành trình kết nối; phát động hưởng ứng “Vì Trường Sa xanh”. Đặc biệt, năm 2023 là lần đầu tổ chức Ngày hội Đại đoàn kết toàn dân tộc cấp Thành phố Hồ Chí Minh với quy mô lớn và chuỗi các hoạt động đặc sắc, phong phú.
Những kết quả đạt được của Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam Việt Nam Thành phố Hồ Chí Minh trong năm vừa qua là nỗ lực, trách nhiệm của cả hệ thống mặt trận, các tổ chức thành viên. Vấn đề đặt ra với Uỷ ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam Việt Nam Thành phố Hồ Chí Minh trong giai đoạn tới là phải phát huy khối đại đoàn kết toàn dân, cùng chung sức đóng góp vào mục tiêu chung phát triển Thành phố Hồ Chí Minh. Đồng chí đề nghị Mặt trận Tổ quốc Việt Nam Thành phố Hồ Chí Minh cần liên tục hoàn thiện, nâng cao chất lượng hoạt động của công tác Mặt trận.
Về việc giám sát và phản biện xã hội, đồng chí kiến nghị Mặt trận Tổ quốc Việt Nam Việt Nam Thành phố Hồ Chí Minh chú trọng giám sát theo chuyên đề và tập trung vào các chủ trương, chính sách lớn. Đồng thời, chọn lựa vấn đề phản biện đúng, trúng, tạo ra giá trị mới phù hợp.
Thời gian qua, Đảng bộ, chính quyền, mặt trận Tổ quốc và các tầng lớp nhân dân Thành phố Hồ Chí Minh luôn quan tâm tổ chức, tham gia hưởng ứng nhiều hoạt động thiết thực hướng về biên giới, biển, đảo Tổ quốc. Trong đó, trọng tâm là vận động đóng góp tăng cường nguồn lực cho Quỹ “Vì người nghèo”; Quỹ “Vì biển, đảo quê hương - Vì tuyến đầu Tổ quốc” Thành phố Hồ Chí Minh.
Từ nguồn quỹ này, thành phố đã tổ chức nhiều hoạt động chăm lo, hỗ trợ cho cán bộ, chiến sĩ, nhân dân vùng biên giới, hải đảo như: Công trình “Nước ngọt vùng biên”, “Điện năng lượng mặt trời”, “Mái ấm chiến sĩ, người nghèo nơi biên giới”... Qua đó, tiếp thêm sức mạnh cho quân, dân vùng biên giới, biển đảo an tâm bám giữ, thực hiện tốt nhiệm vụ bảo vệ chủ quyền biên giới, biển đảo thiêng liêng của Tổ quốc.
KÝ CAM KẾT 100% CÓ VIỆC LÀM SAU KHI RA TRƯỜNG
ĐĂNG KÝ TUYỂN SINH ONLINE 2024
TỔNG ĐÀI TƯ VẤN HƯỚNG NGHIỆP >> HOTLINE
Lý do tại sao sinh viên chọn học tại Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn ?
- Trường đầu tiên trên cả nước ký cam kết việc làm với từng sinh viên.
- 100% Đảm bảo việc làm ĐÚNG CHUYÊN NGÀNH sau khi tốt nghiệp.
- Xét học sinh tốt nghiệp THPT vào học Cao đẳng chính quy.
- Chế độ thực tập hưởng lương.
- Học phí không tăng trong suốt quá trình học
- Rút ngắn thời gian đào tạo từ 2 - 2,5 năm. Ra trường sớm có việc làm.
- 70% thời lượng thực hành
- Cơ sở vật chất hiện đại, phòng học máy lạnh 100%
Quyền lợi của sinh viên khi theo học tại trường:
- Giảm 50% học phí cho sv đạt học sinh giỏi 3 năm học THPT.
- Giảm 20% học phí cho sv đạt học sinh giỏi năm lớp 12.
- Giảm từ 5 - 50% học phí cho tất cả học sinh nhập học sớm.
- Giảm 2.000.000 vnđ học phí cho sinh viên nhập học sớm đợt 1,2,3.
- Giảm 15% học phí cho sinh viên nhập học đợt 4,5.
- Giảm 10% học phí cho sinh viên nhập học đợt 6,7.
- Giảm 100% học phí toàn khóa cho bộ đội xuất ngũ từ Trường Sa.
- Giảm 70% học phí cho bộ đội xuất ngũ từ các đơn vị khác.
- Tặng 500 balo cho học sinh nhập học sớm
- Bốc thăm laptop cho sinh viên nhập học tại các đợt khai giảng.
* QUỸ TÍN DỤNG ĐẠI VIỆT 15 TỶ ĐỒNG: Hỗ trợ sinh viên vay vốn học tập không lãi suất suốt quà trình học tập.
>> Tham khảo thêm: Xét tuyển học bạ - học ngay ngành hot
>> Tham khảo thêm: Trường CĐ Đại Việt Sài Gòn Thông báo tuyển sinh CĐ chính quy
>> Tham khảo thêm: Xét tuyển học bạ ngành Y sỹ đa khoa
* Mọi thắc mắc xin liên hệ:
TRƯỜNG CAO ĐẲNG ĐẠI VIỆT SÀI GÒN
TRUNG TÂM TUYỂN SINH – TRUYỀN THÔNG
Tổng đài: 1900 7043
Hotline: 0844446999 - 0844447999 - 02873081213
Email: tuyensinh@daivietsaigon.edu.vn
Website: www.daivietsaigon.edu.vn
Fanpage: Trường Cao Đẳng Đại Việt Sài Gòn