Được sự đồng thuận của Chi bộ và Lãnh đạo Nhà trường. Chiều ngày 03/06, Công đoàn cơ sở Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn đã long trọng tổ chức Đại hội Công đoàn cơ sở lần thứ II, nhiệm kỳ 2023-2028.
Được sự đồng thuận của Chi bộ và Lãnh đạo Nhà trường. Chiều ngày 03/06, Công đoàn cơ sở Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn đã long trọng tổ chức Đại hội Công đoàn cơ sở lần thứ II, nhiệm kỳ 2023-2028.
Các đồng chí đại biểu dự Đại hội
Đại hội vinh dự có sự góp mặt của đồng chí Huỳnh Thị Ngọc Liên - Ủy viên Thường vụ. Trưởng ban Nữ công LĐLĐ TP. HCM; đồng chí Nguyễn Thị Bích Thủy – Phó Ban Cán sự Giáo dục và Đào tạo; đồng chí Trịnh Thị Thanh Mai – Phó Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra; đồng chí Huỳnh Thị Thanh Tâm – Chuyên viên Ban Tổ chức.
Về phía Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn có: đồng chí Lê Lâm – Chủ tịch HĐQT Hệ thống Giáo dục Đại Việt, Hiệu trưởng Nhà trường; đồng chí Lê Thị Bích Thảo – Phó Hiệu trưởng Nhà trường; đồng chí Đỗ Ngọc Chánh – Phó Hiệu trưởng Nhà trường; đồng chí Đường Anh Tân – Chủ tịch Công đoàn Trường; đồng chí Nguyễn Thị Phương Nga – Phó chủ tịch Công đoàn Trường; đồng chí Phạm Thanh Bình - Ủy viên Ban chấp hành Công đoàn Trường; Đoàn Thư ký gồm có đồng chí Huỳnh Ánh Dương và đồng chí Trần Huyền Trân. Ban Thẩm tra tư cách đoàn viên tham dự Đại hội gồm 03 đồng chí: đồng chí Nguyễn Thanh Quí – Trưởng ban; đồng chí Nguyễn Thành Thạch – Thành viên; đồng chí Trần Thị Thanh Loan – Thành viên. Đặc biệt là sự có mặt đông đủ của 47 đoàn viên Công đoàn thuộc Công đoàn cơ sở Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn.
Đại hội lần này, giúp Ban Chấp hành nhiệm kỳ mới hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao
Thay mặt Đoàn Chủ tịch, đồng chí Đường Anh Tân đã trình bày Báo cáo tổng kết hoạt động Công đoàn cơ sở Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn nhiệm kỳ 2017 – 2023 và phương hướng hoạt động, nhiệm vụ nhiệm kỳ 2023 – 2028.
Tại Đại hội, cũng khẳng định những thành tựu, ưu điểm đạt được, thẳng thắn chỉ ra những khuyết điểm, hạn chế, nguyên nhân cụ thể và rút ra những kinh nghiệm; đồng thời, thống nhất phương hướng, mục tiêu, nhiệm vụ và giải pháp thực hiện trong nhiệm kỳ 2023 – 2028.
Đại hội đã kiểm điểm sự lãnh đạo của Ban Chấp hành Công đoàn cơ sở Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn nhiệm kỳ 2017 – 2023 nhằm phát huy ưu điểm, khắc phục khuyết điểm, giúp cho Ban Chấp hành nhiệm kỳ mới hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao.
Đồng chí Đường Anh Tân – Chủ tịch Công đoàn cơ sở Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn nhiệm kỳ 2017 – 2023 phát biểu tại Đại hội
Phát biểu chỉ đạo tại Đại hội, đồng chí Lê Lâm – Chủ tịch HĐQT Hệ thống Giáo dục Đại Việt, Hiệu trưởng Nhà trường đã đánh giá cao những nỗ lực và kết quả mà Công đoàn cơ sở Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn nhiệm kỳ vừa qua đã làm được.
Đồng thời đề nghị trong nhiệm kỳ mới, Ban Chấp hành Công đoàn tiếp tục quan tâm đến công tác giáo dục chính trị, tư tưởng, nâng cao nhận thức cho đoàn viên; tích cực phối hợp với Nhà trường phát động các phong trào thi đua để mỗi cán bộ đoàn viên nâng cao tinh thần trách nhiệm, thực hiện tốt đạo đức, tác phong của người công chức, nâng cao đời sống vật chất, tinh thần cho đoàn viên, xây dựng mối quan hệ đoàn kết chặt chẽ trong nội bộ công đoàn,…làm cho tổ chức công đoàn Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn ngày càng vững mạnh, xuất sắc.
Bỏ phiếu tại Đại hội
Song song đó, Đại hội cũng bầu ra Ban Chấp hành công đoàn cơ sở Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn Khóa II nhiệm kỳ 2023 – 2028 gồm 05 người: đồng chí Đường Anh Tân, đồng chí Nguyễn Thị Phương Nga, đồng chí Phạm Thanh Bình, đồng chí Võ Thị Trúc Uyên và đồng chí Nguyễn Phương Thảo.
Ban Chấp hành Công đoàn cơ sở Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn nhiệm kỳ 2023 – 2028
Đại hội Công đoàn cơ sở Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn 2023 – 2028 với phương châm: “Đổi mới, dân chủ, đoàn kết, phát triển”. Những quyết định của Đại hội thể hiện ý chí và nguyện vọng của cán bộ, đoàn viên, lao động mong muốn tổ chức công đoàn thực hiện tốt các chức năng, nhiệm vụ của mình, đặc biệt là chức năng đại diện chăm lo bảo vệ quyền, lợi ích hợp pháp, chính đáng của công nhân viên chức lao động; nâng cao uy tín, vị thế Công đoàn Việt Nam trong giai đoạn mới.
Đại hội cũng kêu gọi toàn thể người lao động và đoàn viên công đoàn Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn, hãy phát huy những thành tích đã đạt được trong thời gian vừa qua, khắc phục những khó khăn, hăng hái lao động, phấn đấu để thực hiện thắng lợi nghị quyết đại hội, góp phần xây dựng đơn vị và Công đoàn cơ sở Nhà trường ngày càng vững mạnh.
KÝ CAM KẾT 100% CÓ VIỆC LÀM SAU KHI RA TRƯỜNG
ĐĂNG KÝ TUYỂN SINH ONLINE 2024
TỔNG ĐÀI TƯ VẤN HƯỚNG NGHIỆP >> HOTLINE
Bên cạnh chính sách “Đảm bảo 100% có việc làm đúng chuyên ngành”, sinh viên Trường CĐ Đại Việt Sài Gòn còn được hưởng những đặc quyền như:
- Cam kết học phí cố định không tăng trong suốt quá trình học.
- Thực tập có hưởng lương.
- Thời gian đào tạo được cải cách từ 2 đến 2,5 năm.
- 70% thời lượng thực hành.
- 12 nhóm ngành với chương trình đào tạo hiện đại, bắt kịp xu thế thị trường lao động.
- Cơ sở vật chất hiện đại, học phòng máy lạnh 100%.
- Quỹ tín dụng Đại Việt 15 tỷ đồng - Hỗ trợ sinh viên vay vốn học tập với lãi suất 0%.
>> Tham khảo thêm: Xét tuyển học bạ - học ngay ngành hot
>> Tham khảo thêm: Trường CĐ Đại Việt Sài Gòn Thông báo tuyển sinh CĐ chính quy
>> Tham khảo thêm: Cơ hội học cao đẳng y sĩ đa khoa tại phía Nam
* Mọi thắc mắc xin liên hệ:
TRƯỜNG CAO ĐẲNG ĐẠI VIỆT SÀI GÒN
TRUNG TÂM TUYỂN SINH – TRUYỀN THÔNG
Cơ sở 1: 326 Nguyễn Trọng Tuyển, Phường 1, Quận Tân Bình, Thành phố. Hồ Chí Minh
Cơ sở 2: 172 Thích Quảng Đức, Phường 4, Quận Phú Nhuận, Thành phố. Hồ Chí Minh
Tổng đài: 1900 7043
Hotline: 0844446999 - 0844447999 - 02873081213
Email: tuyensinh@daivietsaigon.edu.vn
Website: https://daivietsaigon.edu.vn
Fanpage: Trường Cao Đẳng Đại Việt Sài Gòn