Trong khuôn khổ hợp tác toàn diện về hoạt động đào tạo chuyên môn, nghiên cứu khoa học và phục vụ cộng đồng, ngày 25/4/2024,Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn tổ chức Lễ ký kết thỏa thuận hợp tác với Trường Cao đẳng Y tế Quảng Trị.
Trong khuôn khổ hợp tác toàn diện về hoạt động đào tạo chuyên môn, nghiên cứu khoa học và phục vụ cộng đồng, ngày 25/4/2024 tại Quảng Trị, Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn tổ chức Lễ ký kết thỏa thuận hợp tác với Trường Cao đẳng Y tế Quảng Trị. Tham dự buổi lễ có TS. Lê Lâm - Chủ tịch Hội đồng quản trị kiêm Hiệu trưởng; ThS. Dương Công Hiếu - Phó Hiệu trưởng; TS. Trần Văn Anh - Phó Hiệu trưởng; ThS. Nguyễn Thanh Quí - Trưởng Phòng Quản lý Đào tạo và TS. Phạm Minh Nhựt - Giám đốc Trung tâm đào tạo và Bồi dưỡng nhân lực y tế kiêm Trưởng Khoa Y Dược cùng đại diện các phòng, ban chức năng của Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn.
Đại diện lãnh đạo Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn và Trường Cao đẳng Y tế Quảng Trị tại buổi Lễ ký kết
Về phía Trường Cao đẳng Y tế Quảng Trị tham dự có BS.CKII. Trương Đức Tú - Hiệu trưởng; ThS. Nguyễn Thị Xuân Nhàn - Phó Hiệu trưởng; ThS. Lê Thị Phương - Phó Hiệu trưởng cùng đại diện lãnh đạo các đơn vị trực thuộc Trường.
Nhằm mục tiêu phát huy chức năng nhiệm vụ của hai đơn vị, góp phần nâng cao hiệu quả công tác đào tạo, phát triển nguồn nhân lực chất lượng cao phục vụ phát triển giáo dục - y tế, kinh tế - xã hội cho vùng Bắc Trung Bộ và Miền Trung, Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn và Trường Cao đẳng Y tế Quảng Trị đã thảo luận và đi đến thống nhất liên kết hợp tác trong đào tạo, nghiên cứu phát triển sản phẩm, thực hiện đề tài, dự án khoa học và công nghệ, và thương mại hóa kết quả nghiên cứu.
Tại buổi lễ ký kết thỏa thuận hợp tác, đại diện lãnh đạo hai đơn vị, TS. Lê Lâm - Hiệu trưởng, Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn và BS.CKII. Trương Đức Tú - Hiệu trưởng, Trường Cao đẳng Y tế Quảng Trị đã cùng ký kết bản thỏa thuận định hướng các nội dung hợp tác giữa hai bên.
TS. Lê Lâm - Hiệu trưởng, Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn và BS.CKII. Trương Đức Tú - Hiệu trưởng, Trường Cao đẳng Y tế Quảng Trị đã cùng ký kết bản thỏa thuận
Cụ thể, hai Trường phối hợp triển khai các đề án đăng ký tổ chức hoạt động giáo dục nghề nghiệp tại Quảng Trị, tổ chức tuyển sinh và đào tạo cung ứng nguồn nhân lực y tế cho địa phương, thực hiện các đề tài khoa học và công nghệ các cấp, nghiên cứu phát triển và ứng dụng, chuyển giao công nghệ trong giáo dục nghề nghiệp. Ngoài ra, hai đơn vị sẽ cùng phối hợp tổ chức các chuyên đề học thuật, hội thảo, hội nghị nhằm chia sẻ kinh nghiệm, trao đổi kiến thức, nâng cao năng lực cho đội ngũ cán bộ, giảng viên. Phối hợp chặt chẽ trong công tác đào tạo lý thuyết và thực hành, đặc biệt là thực tập lâm sàng cho sinh viên khối ngành khoa học sức khỏe, nâng cao chất lượng chuyên môn cho nguồn nhân lực y tế phục vụ cộng đồng và xã hội.
Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn và Trường Cao đẳng Y tế Quảng Trị là hai đối tác chiến lược, hợp tác toàn diện giáo dục nghề nghiệp khối ngành khoa học sức khỏe. Trong những năm qua, hai đơn vị đã có nhiều thành tích xuất sắc trong các phong trào thi đua tại địa phương.
Vừa qua, Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn vinh dự được Ủy ban Nhân dân Thành phố Hồ Chí Minh trao tặng cờ thi đua là Đơn vị dẫn đầu phong trào thi đua năm học 2022 - 2023, Bằng khen của Ủy ban Nhân dân Thành phố Hồ Chí Minh; Bằng khen của Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam Thành phố Hồ Chí Minh; Danh hiệu Tập thể Lao động xuất sắc do Chủ tịch Ủy ban Nhân dân Thành phố Hồ Chí Minh trao tặng. Về phía Trường Cao đẳng Y tế Quảng Trị, trong chặng đường xây dựng và phát triển Trường được các cấp tặng thưởng nhiều danh hiệu cao quí như Cờ Thi đua của Bộ Y tế năm 2006, Cờ thi đua của Bộ Giáo dục Đào tạo năm 2009, Bằng khen của thủ tướng chính phủ năm 2010, 2011 và được Chủ tịch nước tặng Huân chương lao động hạng 3 năm 2013; Huân chương Lao động hạng Nhì năm 2020.
Đại diện lãnh đạo Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn và Trường Cao đẳng Y tế Quảng Trị tặng quà và chụp ảnh lưu niệm
Bản thỏa thuận hợp tác là cơ sở để hai bên cùng xây dựng kế hoạch hợp tác chi tiết nhằm khai thác có hiệu quả nguồn lực, lợi thế của hai bên để đạt được các mục tiêu đề ra. Tại buổi lễ, lãnh đạo hai đơn vị bày tỏ niềm vui mừng và tin tưởng sự kiện ký kết ghi nhớ hợp tác sẽ mở ra cơ hội cho sự phát triển của hai bên và đề nghị sau khi bản thỏa thuận hợp tác được ký kết, các đơn vị trực thuộc có liên quan của hai bên sẽ xúc tiến ký kết hợp đồng trong từng nội dung cụ thể để các hoạt động hợp tác được sớm triển khai.
KÝ CAM KẾT 100% CÓ VIỆC LÀM SAU KHI RA TRƯỜNG
ĐĂNG KÝ TUYỂN SINH ONLINE 2024
TỔNG ĐÀI TƯ VẤN HƯỚNG NGHIỆP >> HOTLINE
Lý do tại sao sinh viên chọn học tại Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn ?
- Trường đầu tiên trên cả nước ký cam kết việc làm với từng sinh viên.
- 100% Đảm bảo việc làm ĐÚNG CHUYÊN NGÀNH sau khi tốt nghiệp.
- Xét học sinh tốt nghiệp THPT vào học Cao đẳng chính quy.
- Chế độ thực tập hưởng lương.
- Học phí không tăng trong suốt quá trình học
- Rút ngắn thời gian đào tạo từ 2 - 2,5 năm. Ra trường sớm có việc làm.
- 70% thời lượng thực hành
- Cơ sở vật chất hiện đại, phòng học máy lạnh 100%
Quyền lợi của sinh viên khi theo học tại trường:
- Giảm 50% học phí cho sv đạt học sinh giỏi 3 năm học THPT.
- Giảm 20% học phí cho sv đạt học sinh giỏi năm lớp 12.
- Giảm từ 5 - 50% học phí cho tất cả học sinh nhập học sớm.
- Giảm 2.000.000 vnđ học phí cho sinh viên nhập học sớm đợt 1,2,3.
- Giảm 15% học phí cho sinh viên nhập học đợt 4,5.
- Giảm 10% học phí cho sinh viên nhập học đợt 6,7.
- Giảm 100% học phí toàn khóa cho bộ đội xuất ngũ từ Trường Sa.
- Giảm 70% học phí cho bộ đội xuất ngũ từ các đơn vị khác.
- Tặng 500 balo cho học sinh nhập học sớm
- Bốc thăm laptop cho sinh viên nhập học tại các đợt khai giảng.
* QUỸ TÍN DỤNG ĐẠI VIỆT 15 TỶ ĐỒNG: Hỗ trợ sinh viên vay vốn học tập không lãi suất suốt quà trình học tập.
>> Tham khảo thêm: Xét tuyển học bạ - học ngay ngành hot
>> Tham khảo thêm: Trường CĐ Đại Việt Sài Gòn Thông báo tuyển sinh CĐ chính quy
>> Tham khảo thêm: Xét tuyển học bạ ngành Y sỹ đa khoa
* Mọi thắc mắc xin liên hệ:
TRƯỜNG CAO ĐẲNG ĐẠI VIỆT SÀI GÒN
TRUNG TÂM TUYỂN SINH – TRUYỀN THÔNG
Tổng đài: 1900 7043
Hotline: 0844446999 - 0844447999 - 02873081213
Email: tuyensinh@daivietsaigon.edu.vn
Website: www.daivietsaigon.edu.vn
Fanpage: Trường Cao Đẳng Đại Việt Sài Gòn