Sáng ngày 25/03/2023 Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn phối hợp cùng Trường Đại học Giáo dục – Đại học Quốc gia Hà Nội đã long trọng tổ chức khai giảng lớp Bồi dưỡng “Nghiệp vụ sư phạm Đại học”.
Sáng ngày 25/03/2023 Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn phối hợp cùng Trường Đại học Giáo dục – Đại học Quốc gia Hà Nội đã long trọng tổ chức khai giảng lớp Bồi dưỡng “Nghiệp vụ sư phạm Đại học”.
TS. Lê Lâm – Hiệu trưởng Trường CĐ Đại Việt Sài Gòn và GS.TS. Nguyễn Quý Thanh – Hiệu trưởng Trường Đại học Giáo dục tại buổi Lễ Khai giảng
Tham dự Lễ Khai giảng vinh dự có sự góp mặt của GS.TS Nguyễn Quý Thanh – Hiệu trưởng Trường Đại học Giáo dục; GS.TS Nguyễn Thị Mỹ Lộc – Nguyên Hiệu trưởng sáng lập Trường Đại học Giáo dục; PGS.TS Lê Thái Hưng – Trưởng phòng Tổ chức Cán bộ; TS. Đoàn Nguyệt Linh – Phó trưởng Phòng Khoa học và Hợp tác phát triển; TS. Lê Lâm – Hiệu trưởng Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn; quý thầy cô đại diện lãnh đạo phòng, khoa thuộc Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn; cũng như sự có mặt của hơn 20 học viên lớp Bồi dưỡng “Nghiệp vụ sư phạm Đại học”.
Quang cảnh buổi khai giảng
Phát biểu tại buổi Lễ, PGS.TS Lê Thái Hưng – Trưởng phòng Tổ chức Cán bộ Trường Đại học Giáo dục đã Công bố quyết định mở lớp. Đồng thời PGS.TS Lê Thái Hưng cũng nhấn mạnh vai trò quan trọng của công tác đào tạo, bồi dưỡng, nâng cao chất lượng và chuẩn hóa đội ngũ cán bộ giáo viên, giảng viên nhằm đáp ứng được yêu cầu chung của xã hội.
PGS.TS Lê Thái Hưng – Trưởng phòng Tổ chức Cán bộ Trường Đại học Giáo dục phát biểu tại Lễ Khai giảng
Tại Lễ Khai giảng, GS.TS Nguyễn Quý Thanh – Hiệu trưởng Trường Đại học Giáo dục đã gửi lời chúc tốt đẹp đến các học viên, cũng như thể hiện mong muốn các học viên đến tham dự lớp học đầy đủ, nghiêm túc và tiếp thu kiến thức mới một cách có hiệu quả.
Đại biểu hai trường cùng nhau chụp ảnh kỷ niệm
Tham gia lớp Bồi dưỡng “Nghiệp vụ sư phạm Đại học”, học viên sẽ được đào tạo nâng cao các nội dung như: Tâm lý học đại cương, Tâm lý học đại học, Giáo dục học đại học thế giới và Việt Nam, Lý luận dạy học đại học, Đánh giá giáo dục, Sử dụng phương tiện kỹ thuật và công nghệ trong dạy học đại học, Phát triển chương trình và tổ chức quá trình đào tạo đại học,…
Lễ Khai giảng kết thúc sáng cùng ngày.
KÝ CAM KẾT 100% CÓ VIỆC LÀM SAU KHI RA TRƯỜNG
ĐĂNG KÝ TUYỂN SINH ONLINE 2024
TỔNG ĐÀI TƯ VẤN HƯỚNG NGHIỆP >> HOTLINE
Bên cạnh chính sách “Đảm bảo 100% có việc làm đúng chuyên ngành”, sinh viên Trường CĐ Đại Việt Sài Gòn còn được hưởng những đặc quyền như:
- Cam kết học phí cố định không tăng trong suốt quá trình học.
- Thực tập có hưởng lương.
- Thời gian đào tạo được cải cách từ 2 đến 2,5 năm.
- 70% thời lượng thực hành.
- 12 nhóm ngành với chương trình đào tạo hiện đại, bắt kịp xu thế thị trường lao động.
- Cơ sở vật chất hiện đại, học phòng máy lạnh 100%.
- Quỹ tín dụng Đại Việt 15 tỷ đồng - Hỗ trợ sinh viên vay vốn học tập với lãi suất 0%.
>> Tham khảo thêm: Xét tuyển học bạ - học ngay ngành hot
>> Tham khảo thêm: Trường CĐ Đại Việt Sài Gòn Thông báo tuyển sinh CĐ chính quy
>> Tham khảo thêm: Cơ hội học cao đẳng y sĩ đa khoa tại phía Nam
* Mọi thắc mắc xin liên hệ:
TRƯỜNG CAO ĐẲNG ĐẠI VIỆT SÀI GÒN
TRUNG TÂM TUYỂN SINH – TRUYỀN THÔNG
Cơ sở 1: 326 Nguyễn Trọng Tuyển, Phường 1, Quận Tân Bình, Thành phố. Hồ Chí Minh
Cơ sở 2: 172 Thích Quảng Đức, Phường 4, Quận Phú Nhuận, Thành phố. Hồ Chí Minh
Tổng đài: 1900 7043
Hotline: 0844446999 - 0844447999 - 02873081213
Email: tuyensinh@daivietsaigon.edu.vn
Website: https://daivietsaigon.edu.vn
Fanpage: Trường Cao Đẳng Đại Việt Sài Gòn