Cứ vào độ Tết đến, xuân về là cả dân tộc Việt Nam lại tưng bừng, hân hoan đón chào năm mới, chào mừng kỷ niệm ngày thành lập Đảng quang vinh. Mừng Đảng - mừng xuân đã trở thành niềm tự hào, thiêng liêng của mỗi người dân đất Việt.
CHÀO MỪNG KỶ NIỆM 94 NĂM NGÀY THÀNH LẬP ĐẢNG CỘNG SẢN VIỆT NAM (3/2/1930 - 3/2/2024)
Cứ vào độ Tết đến, xuân về là cả dân tộc Việt Nam lại tưng bừng, hân hoan đón chào năm mới, chào mừng kỷ niệm ngày thành lập Đảng quang vinh. Mừng Đảng - mừng xuân đã trở thành niềm tự hào, thiêng liêng của mỗi người dân đất Việt.
Xuân Canh Tý năm nay, Đảng ta đã bước sang tuổi 94.
Tất cả những kỳ tích mà dân tộc ta, đất nước ta, đã giành được trong 94 năm kiên định, vững vàng đi theo ngọn cờ cách mạng, là nhờ có sự lãnh đạo tài tình, sáng suốt của Đảng quang vinh và Bác Hồ muôn vàn kính yêu.
Từ mùa xuân đó, lịch sử cách mạng Việt Nam, dân tộc Việt Nam bước sang trang mới.
Để rồi ngày hôm nay, chúng ta tự hào vì đất nước có một Đảng Cộng sản chân chính, luôn trung thành với Chủ nghĩa Mác-Lênin, tư tưởng Hồ Chí Minh, lãnh đạo nhân dân ta đi từ thắng lợi này đến thắng lợi khác, làm nên những kỳ tích vĩ đại trong lịch sử dân tộc, đồng thời đóng góp xứng đáng vào phong trào cộng sản và công nhân quốc tế, vì hòa bình và tiến bộ của nhân loại.
Xuôi dòng lịch sử
Ngày 3-2-1930, dưới sự lãnh đạo của Nguyễn Ái Quốc, một sự kiện quan trọng đã diễn ra tại Cửu Long (Hồng Kông, Trung Quốc). Hội nghị hợp nhất ba tổ chức Cộng sản đã đồng lòng thành lập một tổ chức mới, mang tên Đảng Cộng sản Việt Nam.
Trong thời gian từ 3 đến 7-2-1930, Hội nghị không chỉ chứng kiến sự thành lập đảng mà còn chấp thuận nhiều văn kiện quan trọng. Đồng chí Nguyễn Ái Quốc, đại diện của Quốc tế Cộng sản, đã trình bày Chính cương vắn tắt, Sách lược vắn tắt, Chương trình tóm tắt, Điều lệ vắn tắt và "Lời kêu gọi" gửi đến công nhân, nông dân, binh lính, thanh niên, học sinh và những người đang bị áp bức, bóc lột.
Sự kiện này đánh dấu bước ngoặt quan trọng trong lịch sử Việt Nam, khi một tổ chức đồng chính trị mạnh mẽ hình thành, châm ngôn của nó là đấu tranh cho quyền lợi của những tầng lớp lao động và nhân dân Việt Nam.
Bước ngoặt quan trọng trong lịch sử cách mạng Việt Nam
Sự ra đời của Đảng Cộng sản Việt Nam không chỉ là một bước ngoặt quan trọng trong lịch sử cách mạng của Việt Nam, mà còn là một khởi đầu quan trọng cho tương lai tươi sáng của dân tộc. Trải qua 94 năm, dưới sự lãnh đạo kiên quyết của Đảng, nhân dân Việt Nam đã đoàn kết và chiến đấu để giành lại độc lập, tự do, và giải phóng bản thân khỏi ách nô lệ thực dân và đế quốc. Qua những nỗ lực đồng lòng, đất nước đã thống nhất và tiến bước trên con đường chủ nghĩa xã hội.
Các thắng lợi liên tiếp trong cách mạng dân tộc dân chủ nhân dân và cách mạng xã hội chủ nghĩa tại Việt Nam đã là minh chứng cho bản lĩnh, trí tuệ, và khả năng lãnh đạo của Đảng Cộng sản Việt Nam. Thực tế cho thấy, Đảng là tổ chức duy nhất có khả năng lãnh đạo nhân dân, đưa đất nước phát triển về mục tiêu xây dựng một Việt Nam giàu có, mạnh mẽ, công bằng, dân chủ và văn minh, tiến bộ theo đúng tầm nhìn của Bác Hồ.
Xuân của Đảng của cả dân tộc
Một mùa xuân đã về, Tết cổ truyền dân tộc lại đến. Xuân của Đảng, của toàn bộ dân tộc mang theo một tinh thần mới, hứng khởi và đầy động lực trên hành trình phấn đấu phía trước. Niềm tin vững chắc được đặt vào sự lãnh đạo thông thái của Đảng Cộng sản, tạo nên một không khí rực rỡ.
Trong bối cảnh khó khăn và phức tạp cả trong và ngoài nước, những thành tựu đạt được một lần nữa là minh chứng cho sức mạnh lãnh đạo duy nhất của Đảng Cộng sản Việt Nam trong việc hướng dẫn cách mạng, mang lại những mùa xuân tràn đầy hứa hẹn và sáng tạo cho dân tộc.
Năm 2024, nhân dịp kỷ niệm 94 năm ngày thành lập Đảng, đất nước và nhân dân chứng kiến một năm mới đầy hi vọng. Từ đó, phát triển chất lượng cuộc sống, đem lại sự ấm no và hạnh phúc cho người dân. Mỗi người con Việt tự hào và đặt niềm tin sâu sắc, với sự lãnh đạo của Đảng, đất nước sẽ tiếp tục thu hoạch những thành công to lớn và phong cách hơn nữa, điều mà Bác Hồ từng kêu gọi và mong đợi.
KÝ CAM KẾT 100% CÓ VIỆC LÀM SAU KHI RA TRƯỜNG
ĐĂNG KÝ TUYỂN SINH ONLINE 2024
TỔNG ĐÀI TƯ VẤN HƯỚNG NGHIỆP >> HOTLINE
Lý do tại sao sinh viên chọn học tại Trường Cao đẳng Đại Việt Sài Gòn ?
- Trường đầu tiên trên cả nước ký cam kết việc làm với từng sinh viên.
- 100% Đảm bảo việc làm ĐÚNG CHUYÊN NGÀNH sau khi tốt nghiệp.
- Xét học sinh tốt nghiệp THPT vào học Cao đẳng chính quy.
- Chế độ thực tập hưởng lương.
- Học phí không tăng trong suốt quá trình học
- Rút ngắn thời gian đào tạo từ 2 - 2,5 năm. Ra trường sớm có việc làm.
- 70% thời lượng thực hành
- Cơ sở vật chất hiện đại, phòng học máy lạnh 100%
Quyền lợi của sinh viên khi theo học tại trường:
- Giảm 50% học phí cho sv đạt học sinh giỏi 3 năm học THPT.
- Giảm 20% học phí cho sv đạt học sinh giỏi năm lớp 12.
- Giảm từ 5 - 50% học phí cho tất cả học sinh nhập học sớm.
- Giảm 2.000.000 vnđ học phí cho sinh viên nhập học sớm đợt 1,2,3.
- Giảm 15% học phí cho sinh viên nhập học đợt 4,5.
- Giảm 10% học phí cho sinh viên nhập học đợt 6,7.
- Giảm 100% học phí toàn khóa cho bộ đội xuất ngũ từ Trường Sa.
- Giảm 70% học phí cho bộ đội xuất ngũ từ các đơn vị khác.
- Tặng 500 balo cho học sinh nhập học sớm
- Bốc thăm laptop cho sinh viên nhập học tại các đợt khai giảng.
* QUỸ TÍN DỤNG ĐẠI VIỆT 15 TỶ ĐỒNG: Hỗ trợ sinh viên vay vốn học tập không lãi suất suốt quà trình học tập.
>> Tham khảo thêm: Xét tuyển học bạ - học ngay ngành hot
>> Tham khảo thêm: Trường CĐ Đại Việt Sài Gòn Thông báo tuyển sinh CĐ chính quy
>> Tham khảo thêm: Xét tuyển học bạ ngành Y sỹ đa khoa
* Mọi thắc mắc xin liên hệ:
TRƯỜNG CAO ĐẲNG ĐẠI VIỆT SÀI GÒN
TRUNG TÂM TUYỂN SINH – TRUYỀN THÔNG
Tổng đài: 1900 7043
Hotline: 0844446999 - 0844447999 - 02873081213
Email: tuyensinh@daivietsaigon.edu.vn
Website: www.daivietsaigon.edu.vn
Fanpage: Trường Cao Đẳng Đại Việt Sài Gòn