Nếu bạn đam mê nghệ thuật, sự tự do, cũng như mong muốn tìm kiếm một công việc sáng tạo và đầy thử thách, thì ngành Thiết kế đồ họa là một chọn lựa tuyệt vời để phát triển sự nghiệp của bạn.
Nếu bạn đam mê nghệ thuật, sự tự do, cũng như mong muốn tìm kiếm một công việc sáng tạo và đầy thử thách, thì ngành Thiết kế đồ họa là một chọn lựa tuyệt vời để phát triển sự nghiệp của bạn.
THIẾT KẾ ĐỒ HỌA LÀ NGÀNH GÌ?
Ngành Thiết kế đồ họa là lĩnh vực liên quan đến việc tạo ra các sản phẩm đồ họa như hình ảnh, biểu đồ, infographic, logo, đồng bộ hóa hình ảnh thương hiệu, bản vẽ kỹ thuật, website, video và các sản phẩm trực tuyến khác.
Ngành này sử dụng các công cụ thiết kế như phần mềm đồ họa và kỹ năng sáng tạo để tạo ra các sản phẩm đồ họa chất lượng cao và thu hút khách hàng. Ngành Thiết kế đồ họa là một trong những lĩnh vực phát triển nhanh nhất trong ngành công nghiệp sáng tạo và thường được sử dụng trong các ngành như quảng cáo, marketing, truyền thông, giáo dục và nhiều lĩnh vực khác.
Thiết kế đồ họa – ngành học chưa bao giờ hạ nhiệt
TẠI SAO NGÀNH THIẾT KẾ ĐỒ HỌA LẠI “HOT”
Ngành Thiết kế đồ họa đang trở thành một trong những ngành hot nhất hiện nay bởi 05 lý do sau đây:
1. Sự tăng trưởng của nền kinh tế:
Ngành Thiết kế đồ họa đang được xem là một trong những động lực quan trọng của tăng trưởng kinh tế toàn cầu, do nhu cầu về tạo hình ảnh đồ họa, thiết kế website, ứng dụng, video và nhiều sản phẩm trực tuyến khác đang tăng lên.
2. Công nghệ ngày càng phát triển:
Công nghệ đồ họa và thiết kế ngày càng phát triển và đa dạng hơn, cùng với đó là sự xuất hiện của các phần mềm đồ họa chuyên nghiệp như Adobe Creative Suite, CorelDRAW, Sketch, Figma,..giúp các nhà thiết kế có thể tạo ra các sản phẩm đồ họa chất lượng cao hơn, dễ dàng hơn và nhanh chóng hơn.
3. Marketing và Truyền thông ngày càng được coi trọng:
Ngành Thiết kế đồ họa đóng vai trò quan trọng trong marketing và truyền thông. Các doanh nghiệp cần có các sản phẩm đồ họa để thu hút khách hàng, xây dựng thương hiệu và truyền tải thông điệp đến khách hàng một cách hiệu quả.
4. Ngày càng nhiều người thích tự do và sáng tạo:
Thiết kế đồ họa là một trong những ngành cho phép các nhà thiết kế tự do sáng tạo, đưa ra các ý tưởng mới lạ và độc đáo, tạo ra những sản phẩm độc nhất vô nhị và góp phần mang lại sự đổi mới cho xã hội.
5. Nhu cầu tuyển dụng cao:
Ngành Thiết kế đồ họa hiện nay đang cần tuyển dụng một lượng lớn nhân lực với các kỹ năng và trình độ chuyên môn cao. Vì vậy, đây là một ngành có tiềm năng để các cá nhân có thể phát triển sự nghiệp trong tương lai.
Tài chính, tự do là những yếu tố biến ngành Thiết kế đồ họa trở thành “cơn khát” của giới trẻ
VÌ SAO NHIỀU BẠN TRẺ YÊU THÍCH NGÀNH THIẾT KẾ ĐỒ HỌA?
Với sự phát triển không ngừng của công nghệ, ngành Thiết kế đồ họa đang trở thành một lĩnh vực thu hút nhiều bạn trẻ đam mê nghệ thuật và công nghệ. Bởi đây là một lĩnh vực đầy sáng tạo, nơi các “GenZ” tha hồ thể hiện tài năng của bản thân, cũng như tạo ra những sản phẩm đẹp và ấn tượng.
Ngoài ra, ngành Thiết kế đồ họa cũng mang lại nhiều cơ hội việc làm và thu nhập tương đối cao cho các chuyên gia thiết kế. Các sản phẩm đồ họa được áp dụng rộng rãi trong các lĩnh vực như truyền thông, quảng cáo, thiết kế web, game, phim ảnh, v.v. Vì vậy, các chuyên gia thiết kế đồ họa luôn được đánh giá cao và có nhiều cơ hội phát triển sự nghiệp.
Ngoài những lợi ích về nghề nghiệp, ngành Thiết kế đồ họa cũng là nơi để bạn rèn luyện kỹ năng sáng tạo, phân tích và giải quyết vấn đề. Đó là những kỹ năng quan trọng trong cuộc sống và giúp bạn trở thành một người tự tin và thành công hơn.
Hiện nay, nhiều bạn trẻ đang lựa chọn ngành Thiết kế đồ họa là con đường cho sự nghiệp và tìm kiếm sự thỏa mãn trong công việc của mình.
Học xong – không lo thất nghiệp
Sau khi học ngành Thiết kế đồ họa và tốt nghiệp tại trường CĐ Đại Việt Sài Gòn, sinh viên có thể làm việc trong nhiều lĩnh vực khác nhau như công ty thiết kế, quảng cáo, truyền thông, sản xuất phần mềm, trò chơi điện tử, phim hoạt hình và đa phương tiện.
Cụ thể, các công việc mà sinh viên có thể làm sau khi tốt nghiệp bao gồm:
- Thiết kế đồ họa: Tạo ra các hình ảnh, đồ họa và nội dung trực quan để quảng bá sản phẩm, dịch vụ hoặc thương hiệu.
- Thiết kế đa phương tiện: Tạo ra các sản phẩm đa phương tiện như video, âm thanh, trò chơi điện tử, trang web và ứng dụng di động.
- Thiết kế đồ họa chuyên nghiệp: Làm việc cho các công ty thiết kế đồ họa chuyên nghiệp để sản xuất các sản phẩm quảng cáo, truyền thông và thiết kế đồ họa khác.
- Phát triển phần mềm: Tạo ra các sản phẩm phần mềm đồ họa và đa phương tiện.
- Quản lý dự án: Điều hành các dự án thiết kế đồ họa, giám sát các nhóm thiết kế và quản lý các tài nguyên.
- Dạy học và đào tạo: Trở thành giáo viên hoặc huấn luyện viên trong lĩnh vực thiết kế đồ họa.
Ngoài ra, bạn cũng có thể làm việc tự do hoặc tự mở công ty thiết kế đồ họa của riêng mình. Đây là cơ hội cho những người có niềm đam mê sáng tạo, muốn thử sức mình trong lĩnh vực kinh doanh và cũng có thể kiếm được thu nhập cao.
Ngành Thiết kế đồ họa đang có nhiều cơ hội việc làm với các vị trí đa dạng và phát triển trong tương lai, đặc biệt là trong kỷ nguyên số.
Mức thu nhập đáng mơ ước
Sinh viên của trường CĐ Đại Việt Sài Gòn sau khi tốt nghiệp sẽ tìm được việc làm với mức lương khởi điểm từ 9 triệu đồng đến 15 triệu đồng mỗi tháng, tùy thuộc vào kỹ năng và kinh nghiệm mà mức lương này có thể sẽ thể tăng lên theo thời gian.
CHƯƠNG TRÌNH ĐÀO TẠO NGÀNH THIẾT KẾ ĐỒ HỌA
Trường CĐ Đại Việt Sài Gòn là một trong những cơ sở giáo dục chính quy uy tín và có chất lượng đào tạo tốt nhất tại Việt Nam. Trường có chương trình đào tạo Thiết kế đồ họa với đa dạng các khối kiến thức như: Thiết kế đồ họa đa phương tiện, Thiết kế đồ họa ứng dụng, Thiết kế đồ họa truyền thông,...xoay quanh các môn học sau:
- Cơ sở thiết kế đồ họa: Học viên sẽ được tìm hiểu các khái niệm và nguyên lý cơ bản trong thiết kế đồ họa như đường cong, màu sắc, hình ảnh, cấu trúc, tỷ lệ,....
- Thiết kế đồ họa vector: Bao gồm các kỹ năng thiết kế đồ họa vector bằng các phần mềm như Adobe Illustrator, CorelDRAW, Inkscape, v.v.
- Thiết kế đồ họa bitmap: Học viên sẽ được tìm hiểu cách tạo và chỉnh sửa hình ảnh, sử dụng các phần mềm như Adobe Photoshop, GIMP, v.v.
- Thiết kế đồ họa 3D: Bao gồm các kỹ năng thiết kế và tạo hình ảnh đồ họa 3D bằng các phần mềm như Blender, Maya, 3ds Max, v.v.
- Thiết kế đồ họa trên web: Học viên sẽ tìm hiểu về thiết kế đồ họa trên trang web, ứng dụng web, sử dụng HTML, CSS, JavaScript và các framework như ReactJS, AngularJS, v.v.
- Thiết kế đồ họa trên thiết bị di động: Học viên sẽ được tìm hiểu cách thiết kế đồ họa trên thiết bị di động, sử dụng các phần mềm như Sketch, Adobe XD, Figma, v.v.
- Kỹ năng làm việc với khách hàng: Bao gồm kỹ năng truyền đạt thông tin, thuyết trình và thương lượng để hiểu và đáp ứng yêu cầu của họ.
- Các môn học khác: Bao gồm kiến thức về quản lý dự án, kinh doanh, marketing, nghiên cứu thị trường, giúp học viên có kiến thức nền tảng để phát triển sự nghiệp trong lĩnh vực thiết kế đồ họa.
Bên cạnh đó, kỹ năng mềm được coi là rất quan trọng trong ngành này, bởi nó giúp cho những nhà thiết kế đồ họa tương lai có thể giao tiếp tốt với khách hàng, hiểu và đáp ứng được nhu cầu của họ. Hơn hết, kỹ năng mềm còn giúp cho nhà thiết kế đồ họa có thể làm việc nhóm hiệu quả, quản lý thời gian tốt và đưa ra các quyết định đúng đắn.
Thế nên, trường CĐ Đại Việt Sài Gòn không chỉ cần tập trung vào việc học các kỹ thuật và công nghệ mới, mà còn chú trọng rèn luyện các kỹ năng mềm để trở thành một nhà thiết kế đồ họa chuyên nghiệp và thành công trong lĩnh vực này.
Chương trình đào tạo Thiết kế đồ họa của Nhà trường được thiết kế để cung cấp cho sinh viên kiến thức về phần mềm thiết kế đồ họa, kỹ năng tư duy sáng tạo và khả năng giải quyết các vấn đề phức tạp trong việc thiết kế đồ họa.
Điểm đặc biệt của chương trình đào tạo tại trường CĐ Đại Việt Sài Gòn là sinh viên sẽ được tiếp thu trực tiếp những kiến thức từ các giảng viên có nhiều năm kinh nghiệm, cũng như cập nhật về xu hướng thiết kế đồ họa mới nhất trên thế giới. Từ đó, ĐẢM BẢO 100% SINH VIÊN NGÀNH THIẾT KẾ ĐỒ HỌA RA TRƯỜNG CÓ VIỆC LÀM.
TỔNG ĐÀI TƯ VẤN HƯỚNG NGHIỆP NGÀNH THIẾT KẾ ĐỒ HỌA >> HOTLINE
Bên cạnh chính sách “Đảm bảo 100% có việc làm đúng chuyên ngành”, sinh viên trường CĐ Đại Việt Sài Gòn còn được hưởng những đặc quyền như:
- Cam kết học phí cố định không tăng trong suốt quá trình học.
- Thực tập có hưởng lương.
- Thời gian đào tạo được cải cách từ 2 đến 2,5 năm.
- 70% thời lượng thực hành.
- 12 nhóm ngành với chương trình đào tạo hiện đại, bắt kịp xu thế thị trường lao động.
- Cơ sở vật chất hiện đại, học phòng máy lạnh 100%.
- Quỹ tín dụng Đại Việt 15 tỷ đồng - Hỗ trợ sinh viên vay vốn học tập với lãi suất 0%.
KÝ CAM KẾT 100% CÓ VIỆC LÀM SAU KHI RA TRƯỜNG
ĐĂNG KÝ TUYỂN SINH ONLINE 2024
TỔNG ĐÀI TƯ VẤN HƯỚNG NGHIỆP >> HOTLINE
Bên cạnh chính sách “Đảm bảo 100% có việc làm đúng chuyên ngành”, sinh viên Trường CĐ Đại Việt Sài Gòn còn được hưởng những đặc quyền như:
- Cam kết học phí cố định không tăng trong suốt quá trình học.
- Thực tập có hưởng lương.
- Thời gian đào tạo được cải cách từ 2 đến 2,5 năm.
- 70% thời lượng thực hành.
- 12 nhóm ngành với chương trình đào tạo hiện đại, bắt kịp xu thế thị trường lao động.
- Cơ sở vật chất hiện đại, học phòng máy lạnh 100%.
- Quỹ tín dụng Đại Việt 15 tỷ đồng - Hỗ trợ sinh viên vay vốn học tập với lãi suất 0%.
>> Tham khảo thêm: Xét tuyển học bạ - học ngay ngành hot
>> Tham khảo thêm: Trường CĐ Đại Việt Sài Gòn Thông báo tuyển sinh CĐ chính quy
>> Tham khảo thêm: Cơ hội học cao đẳng y sĩ đa khoa tại phía Nam
* Mọi thắc mắc xin liên hệ:
TRƯỜNG CAO ĐẲNG ĐẠI VIỆT SÀI GÒN
TRUNG TÂM TUYỂN SINH – TRUYỀN THÔNG
Cơ sở 1: 326 Nguyễn Trọng Tuyển, Phường 1, Quận Tân Bình, Thành phố. Hồ Chí Minh
Cơ sở 2: 172 Thích Quảng Đức, Phường 4, Quận Phú Nhuận, Thành phố. Hồ Chí Minh
Tổng đài: 1900 7043
Hotline: 0844446999 - 0844447999 - 02873081213
Email: tuyensinh@daivietsaigon.edu.vn
Website: https://daivietsaigon.edu.vn
Fanpage: Trường Cao Đẳng Đại Việt Sài Gòn