Ngày 28/04/2023 vừa qua, Ban Giám hiệu cùng đông đảo cán bộ, giảng viên, nhân viên, sinh viên Trường CĐ Đại Việt Sài Gòn và Trường TC Đại Việt TP.HCM đã đến dâng hương tưởng niệm các Vua Hùng.
Ngày 28/04/2023 vừa qua, Ban Giám hiệu cùng đông đảo cán bộ, giảng viên, nhân viên, sinh viên Trường CĐ Đại Việt Sài Gòn và Trường TC Đại Việt TP.HCM đã đến dâng hương tưởng niệm các Vua Hùng tại Khu di tích lịch sử - văn hóa các dân tộc đền thờ Quốc Tổ Hùng Vương, Quận 9, TP. Hồ Chí Minh.
Đây được xem như một nét văn hóa nhằm tưởng nhớ công ơn của những vị Vua Hùng đã hi sinh vì đất nước
Lễ Dâng Hương được Nhà Trường tổ chức một cách long trọng cùng cờ hoa biểu tượng của sự trang nghiêm, đặc biệt là tấm lòng thành kính thiêng liêng của những người tham gia dâng hương.
Công tác chuẩn bị cũng vô cùng cầu kỳ, nhằm đảm bảo không thất lễ với các vị
Lễ Dâng Hương không chỉ là một nét đẹp, mà còn là một di tích nghệ thuật văn hóa được thế hệ muôn đời truyền tụng, gối nhau vẻ đẹp của đạo lí uống nước nhớ nguồn, ăn quả nhớ kẻ trồng cây, từ đó, gợi đến vẻ đẹp của giá trị vĩnh hằng vượt lên dòng chảy băng hoại của thời gian.
Không khí cũng trở nên “ấm thiêng” hơn bởi khói hương nghi ngút
Từ lâu, Lễ Dâng Hương đã trở thành nếp nghĩ, nếp sinh hoạt truyền thống không thể thiếu trong đời sống văn hóa tinh thần, tín ngưỡng của cán bộ, nhân viên Trường CĐ Đại Việt Sài Gòn và Trường TC Đại Việt TP. HCM nói riêng, cũng như toàn thể người dân Việt Nam nói chung.
Không phân biệt già trẻ, không phân biệt tuổi tác, không phân biệt tôn giáo. Tất cả những người con đang sống trên mọi miền Tổ quốc, những người con xa xứ đều tưởng nhớ về công ơn dựng nước và giữ nước của các vị Vua Hùng.
Lễ Dâng Hương thể hiện sự biết ơn đối các vị Vua đã tạo nên một phong tục đẹp
Dòng sông lịch sử vẫn luôn cuồn cuộn chảy suốt bốn ngàn năm qua cùng dân tộc Việt Nam. Thế nhưng, trải qua bao thăng trầm, biến động ấy, Lễ Dâng Hương vẫn là một lễ hội tâm linh, tín ngưỡng quan trọng bậc nhất của Nhà Trường.
Từ truyền thống tốt đẹp đã được giữ gìn hàng trăm năm, chúng ta – thành viên của “đại gia đình” Hệ thống Giáo dục Đại Việt phải biết cố gắng kế thừa và phát huy hơn những truyền thống tốt đẹp như thế này.
KÝ CAM KẾT 100% CÓ VIỆC LÀM SAU KHI RA TRƯỜNG
ĐĂNG KÝ TUYỂN SINH ONLINE 2024
TỔNG ĐÀI TƯ VẤN HƯỚNG NGHIỆP >> HOTLINE
Bên cạnh chính sách “Đảm bảo 100% có việc làm đúng chuyên ngành”, sinh viên Trường CĐ Đại Việt Sài Gòn còn được hưởng những đặc quyền như:
- Cam kết học phí cố định không tăng trong suốt quá trình học.
- Thực tập có hưởng lương.
- Thời gian đào tạo được cải cách từ 2 đến 2,5 năm.
- 70% thời lượng thực hành.
- 12 nhóm ngành với chương trình đào tạo hiện đại, bắt kịp xu thế thị trường lao động.
- Cơ sở vật chất hiện đại, học phòng máy lạnh 100%.
- Quỹ tín dụng Đại Việt 15 tỷ đồng - Hỗ trợ sinh viên vay vốn học tập với lãi suất 0%.
>> Tham khảo thêm: Xét tuyển học bạ - học ngay ngành hot
>> Tham khảo thêm: Trường CĐ Đại Việt Sài Gòn Thông báo tuyển sinh CĐ chính quy
>> Tham khảo thêm: Cơ hội học cao đẳng y sĩ đa khoa tại phía Nam
* Mọi thắc mắc xin liên hệ:
TRƯỜNG CAO ĐẲNG ĐẠI VIỆT SÀI GÒN
TRUNG TÂM TUYỂN SINH – TRUYỀN THÔNG
Cơ sở 1: 326 Nguyễn Trọng Tuyển, Phường 1, Quận Tân Bình, Thành phố. Hồ Chí Minh
Cơ sở 2: 172 Thích Quảng Đức, Phường 4, Quận Phú Nhuận, Thành phố. Hồ Chí Minh
Tổng đài: 1900 7043
Hotline: 0844446999 - 0844447999 - 02873081213
Email: tuyensinh@daivietsaigon.edu.vn
Website: https://daivietsaigon.edu.vn
Fanpage: Trường Cao Đẳng Đại Việt Sài Gòn