Chiều ngày 29/05, Trường Trung cấp Đại Việt TP. HCM đã tổ chức Đại hội Công đoàn cơ sở lần thứ IV, nhiệm kỳ 2023 – 2028 với không khí sôi nổi, dân chủ, đoàn kết và thành công tốt đẹp.
Chiều ngày 29/05, Trường Trung cấp Đại Việt TP. HCM đã tổ chức Đại hội Công đoàn cơ sở lần thứ IV, nhiệm kỳ 2023 – 2028 với không khí sôi nổi, dân chủ, đoàn kết và thành công tốt đẹp.
Đại hội Công Đoàn Trường Trung cấp Đại Việt TP. HCM lần thứ IV
Tham dự Đại hội lần này, có đồng chí Lưu Thiên Đức - Đại diện Công đoàn Sở Giáo dục TP. HCM, đồng chí Lê Thị Bích Thảo – Bí thư chi bộ - Phó Hiệu trưởng Nhà trường; về phía Đại diện Đoàn Chủ tịch Đại hội có đồng chí: Trần Thị Hần, đồng chí Nguyễn Thị Phương Nga, đồng chí Huỳnh Trọng Hiếu; Đại diện Ban thẩm tra tư cách đoàn viên tham dự Đại hội có đồng chí: Nguyễn Hoàng Tiên và đồng chí Nguyễn Minh Tiến,…cùng 18 đoàn viên công đoàn thuộc Công Đoàn Cơ sở Trường Trung cấp Đại Việt TP. HCM.
Tại Đại hội, các đại biểu đã tập trung đưa ra các mục tiêu trong những nhiệm kỳ mới
Những năm vừa qua, hoạt động của Công đoàn Trường Trung cấp Đại Việt TP. HCM đã vượt mức các chỉ tiêu đề ra. Chế độ, chính sách của cán bộ, viên chức, người lao động (CBVCNLĐ) đã được thực hiện một cách đầy đủ và kịp thời.
Công đoàn Nhà trường đã phối hợp với chính quyền xây dựng, nâng cao phẩm chất đạo đức nghề nghiệp, trình độ chuyên môn nghiệp vụ cho CBVCNLĐ; đẩy mạnh thực hiện công cuộc vận động “Mỗi cán bộ, nhà giáo là một tấm gương đạo đức, tự học và sáng tạo”.
Bỏ phiếu bầu Ban Chấp hành Công đoàn Trường Trung cấp Đại Việt TP. HCM
Trong nhiệm kỳ 2023 – 2028, Công đoàn Nhà trường tiếp tục đề ra những nhiệm vụ trọng tâm như: Đẩy mạnh thực hiện chăm lo, bảo vệ quyền, lợi ích hợp pháp, chính đáng cho CBVCNLĐ; nâng cao trình độ học vấn, kỹ năng nghề nghiệp, nền nếp, kỷ cương, đạo đức nhà giáo; đổi mới và tăng cường hiệu quả trong các phong trào thi đua, góp phần nâng tầm chất lượng giáo dục của Trường Trung cấp Đại Việt TP. HCM nói riêng và Hệ thống Giáo dục Đại Việt nói chung…
Đồng chí Nguyễn Thanh Quí (bên phải) đắc cử Chủ tịch Công đoàn nhiệm kỳ mới
Đại hội đã bầu 2 đồng chí Nguyễn Thị Phương Nga và Trần Thị Hần vào Ủy viên Ban chấp hành nhiệm kỳ mới. Được sự tín nhiệm của Đại hội, đồng chí Nguyễn Thanh Quí – đã đắc cử Chủ tịch Công đoàn Trường Trung cấp Đại Việt TP. HCM nhiệm kỳ 2023 – 2028.
KÝ CAM KẾT 100% CÓ VIỆC LÀM SAU KHI RA TRƯỜNG
ĐĂNG KÝ TUYỂN SINH ONLINE 2024
TỔNG ĐÀI TƯ VẤN HƯỚNG NGHIỆP >> HOTLINE
Bên cạnh chính sách “Đảm bảo 100% có việc làm đúng chuyên ngành”, sinh viên Trường CĐ Đại Việt Sài Gòn còn được hưởng những đặc quyền như:
- Cam kết học phí cố định không tăng trong suốt quá trình học.
- Thực tập có hưởng lương.
- Thời gian đào tạo được cải cách từ 2 đến 2,5 năm.
- 70% thời lượng thực hành.
- 12 nhóm ngành với chương trình đào tạo hiện đại, bắt kịp xu thế thị trường lao động.
- Cơ sở vật chất hiện đại, học phòng máy lạnh 100%.
- Quỹ tín dụng Đại Việt 15 tỷ đồng - Hỗ trợ sinh viên vay vốn học tập với lãi suất 0%.
>> Tham khảo thêm: Xét tuyển học bạ - học ngay ngành hot
>> Tham khảo thêm: Trường CĐ Đại Việt Sài Gòn Thông báo tuyển sinh CĐ chính quy
>> Tham khảo thêm: Cơ hội học cao đẳng y sĩ đa khoa tại phía Nam
* Mọi thắc mắc xin liên hệ:
TRƯỜNG CAO ĐẲNG ĐẠI VIỆT SÀI GÒN
TRUNG TÂM TUYỂN SINH – TRUYỀN THÔNG
Cơ sở 1: 326 Nguyễn Trọng Tuyển, Phường 1, Quận Tân Bình, Thành phố. Hồ Chí Minh
Cơ sở 2: 172 Thích Quảng Đức, Phường 4, Quận Phú Nhuận, Thành phố. Hồ Chí Minh
Tổng đài: 1900 7043
Hotline: 0844446999 - 0844447999 - 02873081213
Email: tuyensinh@daivietsaigon.edu.vn
Website: https://daivietsaigon.edu.vn
Fanpage: Trường Cao Đẳng Đại Việt Sài Gòn